Trancend SD 80X và mini

vinhrocker

Rock is deader than dead
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Đa phần các loại thẻ thông dụng bây giờ như Transcend, Kingmax, Kingston, Lexar... đều chạy rất tốt và rất ổn định (bác cứ nhìn xem cách bảo hành: bảo hành 5 năm, một đổi một thì thấy nó khẳng định chất lượng như thế nào), giá trên 80$ đối với thẻ 1G. Các máy nào có hổ trợ sử dụng thẻ SD đều có thể sử dụng được tất.
Hiện nay có nhiều loại thẻ có xuất xứ từ Trung Quốc toàn chữ tàu mà ở một số cửa hàng tin học bán với giá rất rẻ và chỉ bảo hành có vài tháng và tất nhiên không thể đảm bảo chất lượng.
Bác cứ an tâm mà mua Transcend 80X mà sử dụng cho em mini nhé, không có vấn đề gì đâu :)

XHuy

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Xin cho hỏi có bạn nào xài được thẻ SD 2G 150X với O2 mini chưa vậy? Tớ tậu được 1 con mà không cách gì dùng với O2 được (O2s, O2i, mini). Trong khi đó, nhét vào mấy cái HP thì lại chạy ro ro :( Có cách nào khắc phục không các bác nhỉ?

vinhrocker

Rock is deader than dead
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác XHuy này chịu chơi quá nhỉ? mua SD đến 2G trong khi thẻ 1G của em xài hoài không hết :)

trau-nuoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thay vì xài 1 thẻ 2Gb giá ~$200, tôi xài 2 thẻ 1Gb giá chỉ khoảng ~$150 --> tiết kiệm hơn. he he :D

vuthanhdu

MÁY HỎNG
Nếu các bác mua thẻ nhớ thì tốt nhất là đến Công ty CMS mà mua, vừa rẻ tiền (không nhiều lắm) mà chất lượng (cả sản phẩm lẫn dịch vụ) lại không chê vào đâu được.

hieukt78

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
trau-nuoc said:
Thay vì xài 1 thẻ 2Gb giá ~$200, tôi xài 2 thẻ 1Gb giá chỉ khoảng ~$150 --> tiết kiệm hơn. he he :D
Em mua thẻ thì mua loại 45X thấy cũng chẳng khác biệt lắm với thẻ 80X mà rẻ hơn được 20USD. hehe, tiết kiệm thế mới là tiết kiệm chứ :p

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.