Trang TrÍ Cho Lap Acer

Các thớt khác của acer_amd_lap
Status
Không mở trả lời sau này.

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng bảy 2007 lúc 17:18
mình đang dùng con acer được mấy tháng, lên mạng thấy bọn bạn kêu quá trời luôn :confused: , nào là rẻ --> của ôi, nào là nhiệt độ của acer cao, nào là màn hình kém, nào là ko bền, nào là webcam hay có vấn đề, rồi chúng nó còn kêu ca về chip AMD kém hơn Intel :mad: :mad: :mad: .
Tuy nhiên vì đã dùng desk AMD nên mình vẫn quyết tâm mua, và cho tới bây giờ chưa thấy dấu hiệu bất thường nào cả (trừ nhiệt độ :D ).
Nhưng có 1 vấn đề băn khoăn là ...ACER hơi thô, đơn điệu, ko tinh tế trong thiết kế :eek: ( nhiều khi đây là vấn đề lớn khi muốn thể hiện mình ). Mình ở HN, rất muốn trang trí con lap ACER của mình nhưng ko biết địa chỉ, mong các bạn chỉ giáo hộ cái. Mình cũng boăn khoăn ko biết nên sơn lap hay chỉ dán thông thường thôi nhỉ, với lại những được và mất khi trang trí lap.
(ngoài ra cũng muốn hỏi tí là làm sao hạ nhiệt của lap ACER được nhỉ ...:D :D :D)

hquangvn

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
9 Tháng bảy 2007 lúc 22:53
Về tản nhiệt thì laptop khó lắp mấy thiết bị tản nhiệt thêm lắm nếu như không muốn nói là không thể, giải pháp duy nhất là dùng đế tản nhiệt, cũng cải thiện được đôi chút. Mình đang xài Acer 5672, khá nóng nên có mở ra trét thêm AS5, bỏ cái keo tản nhiệt củ chuối của nó và dán heatsink cho chipset, cũng đỡ được phần nào. Up cái hình cho bác coi (chụp bằng mobile nên hơi khó thấy)

Attachments

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng bảy 2007 lúc 22:56
hic, ma'y đang bảo hành mần rứa chắc chết. Ý tớ muốn hỏi làm sao để cái quạt CPU của lap quay liên tục ấy,chứ nó cứ quay 1 tí lại dừng, nhiệt độ tăng lên phát giải nhệt ko kịp.

Còn chuyện mod Lap, mình đang băn koăn ko biết dùng đề can hay phun sơn nhỉ. Thằng bạn mình mới đi phun ở Kim Mã về nhìn tuyệt đep ( hình đầu hổ đang gào rú :D). Tuy nhiên bọn phun sơn mới thực sự rú khi đòi tới 400k, mặc cả mãi mới xuống được 350k, HIC HIC...
Có ai muốn gào rú ko nào ... :D :D :D

Có "nhời" cám ơn bạn hquangvn nhé, chán nhỉ, sao người ta ko thiết kế tản nhiệt nước cho laptop nhỉ...:D

hquangvn

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
9 Tháng bảy 2007 lúc 23:08
400k thì mắc quá, cỡ đó mua được cái đề can xịn rồi để dán rồi. Tớ cũng tính đi phun đây mà nghe bác nói cũng ngại :D
Tản nhiệt nước thì thực ra cũng có nhưng mà bác phải chế thôi, kẹt cái là radiator + bình nước phải để ở ngoài => vác theo lỉnh kỉnh lắm, vô wifi người ta tưởng mình đem bể cá theo.

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng bảy 2007 lúc 01:10
Còn chuyện mod Lap, mình đang băn koăn ko biết dùng đề can hay phun sơn nhỉ. Thằng bạn mình mới đi phun ở Kim Mã về nhìn tuyệt đep ( hình đầu hổ đang gào rú :D). Tuy nhiên bọn phun sơn mới thực sự rú khi đòi tới 400k, mặc cả mãi mới xuống được 350k, HIC HIC...
Có ai muốn gào rú ko nào ... :D :D :D
Tiền nào của đấy thôi. Muốn đẹp hơn mọi người mà lại muốn chi ít tiền hơn mọi người thì khó lắm!

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Chào tất cả anh em,

Một số anh em phản ảnh dưới Avatar của mình có nhiều chức danh quá: NHẬP HỘI, GÂY DỰNG, GẮN KẾT v..v... và có ý muốn rút gọn chỉ giữ lại chức danh cao nhất.

Nay tôi thông báo nếu anh em nào có nhu cầu rút gọn thì ghi danh tại đâ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday