Trao đổi về Asus P535

15 Tháng hai 2008 lúc 10:36
Ai có kinh nghiệm sử dụng Asus P535 thì vào đây chia sẻ với anh em nhé
1. Phần mềm nên cài trên máy hay trên thẻ nhớ?
Hỏi thế là vì mình cài cái VietMap lên máy thì k tìm thấy chương trình nó nằm ở đâu cả. Phải dùng cái Today cho hiển thị ngay trang nhất của P535 mới dùng được (Setting/Today/Items chọn VietMap). Vào Program thì k tìm thấy icon để chạy chương trình VietMap như các chương trình khác. Có phải là do cài trên máy nên k hiển thị icon của chương trình ở Program k????
2. Bạn nào có thể hướng dẫn chi tiết cách sử dụng Voice Commander k? Mình thấy nó cứ chạy loạn loạn thế nào ý
Thanks
PS: mới sắm P535, đang voọc, có gì thắc mắc sẽ hỏi tiếp

Phạm Xuân Tùng

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng hai 2008 lúc 11:14
1. P535 rom 256MB đủ lớn -> bạn nên cài trên máy (device) chạy cho nhanh, ổn định

2. Bạn sử dụng File Explorer vào \Program Files\Viietmap R12, chọn File VietmapR12.exe rồi copy file này, vào \Windows\Star Menu\Programs rồi paste shortcut file VietmapR12.exe vào thư mục này là xong

3. Voice Commander dễ xài lắm mà, mình ko còn máy để chỉ chi tiết, đại khái là chọn 1 hành động muốn điều khiển bằng giọng nói, máy sẽ yêu cầu bạn nói câu lệnh để lưu lại, sau này mỗi khi bấm nút voice commander, máy sẽ nói say command... lúc đó bạn nói câu lệnh vừa nãy là máy sẽ thực thi đúng những gì bạn đã gán như hát 1 bài nào đó, mở tin nhắn...

15 Tháng hai 2008 lúc 20:00
Cám ơn kỹ sư, em làm được rồi

Các bác cho em hỏi, cài GPRS cho ASUS P535 như thế nào ah? Em dùng Viettel, gọi cho tổng đài, em 198 trả lời rất lịch sự, máy của anh bọn em chưa hỗ trợ, xin a vui lòng cài đặt = tay, 30p nữa bộ phận GPRS sẽ đt hướng dẫn anh. Mình chờ mãi đến 30 tiếng cũng chẳng thấy gọi lại hướng dẫn cài đặt

akazu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng hai 2008 lúc 12:28
Em cũng đang định mua 1 chú Asus này . Các bác dùng rồi cho e hỏi là em này dùng có ngon không ah . Có lỗi lầm gì không ah

pttungvnm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng hai 2008 lúc 16:55
Cám ơn kỹ sư, em làm được rồi

Các bác cho em hỏi, cài GPRS cho ASUS P535 như thế nào ah? Em dùng Viettel, gọi cho tổng đài, em 198 trả lời rất lịch sự, máy của anh bọn em chưa hỗ trợ, xin a vui lòng cài đặt = tay, 30p nữa bộ phận GPRS sẽ đt hướng dẫn anh. Mình chờ mãi đến 30 tiếng cũng chẳng thấy gọi lại hướng dẫn cài đặt
Search trên 4rum với tên hungvn.Đã có bài hướng dẫn cài GPRS cho PPC rồi đó!

hieutq

hieutq@handheld.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng hai 2008 lúc 16:00
@mrcom98: cài GPRS cài như các máy có HDH WM thông thường. Click vào đây đề xem cách cài đặt GPRS với các hàng VT, VN, MB và các dòng máy khác nhau
Cài cho mạng VT đã được bàn nhiều trên 4R, mình HD luôn đỡ phải tìm:
Từ màn hình chính chọn Start / Setting/ vào tap Connection/ GPRS setting/
Trong Tap Authetication: chọn PAP
Trong Tap GPRS setting: chọn Class 8 ( Lưu ý: có máy không có, nếu khách ko tìm thấy thì bỏ qua sang bước tiếp) à Bấm “ OK”

Chọn Connections:

1/My work network:
Add a new moderm connection:
Enter a name for the connection: nhập Viettel
Select a moderm: chọn Cellular line (Gprs)
Chọn: Next
Access point name: v-internet

§ Username: để trống
§ Password: để trống
---> chọn Finnish

ü Set up my proxy server
Chọn tích vào ô : this network connect to the internet
Chuyển sang chọn mục “ Moderm” rồi chọn Viettel.
Bấm “OK”.

2/ My ISP ( có máy có có máy không nếu thấy máy khách không có thì bỏ qua luôn)

ü Add a new moderm connection:
§ Enter a name for the connection: nhập Viettelmobile
§ Select a moderm: chọn Cellular line (Gprs)
§ Access point name: v-internet
§ Username: để trống
§ Password: để trống
---> chọn Finnish

Bấm “OK” cho đến khi về màn hình chính rồi hướng dẫn Khách hàng Restart lại máy. Để truy cập chọn Start/ Internet explorer nhập trang web bất kỳ. Khách hàng có thể thử truy cập trang http://www.google.com
@akazu: Chẳng có gì đê chê, màn to chút thì sướng, có thêm hồng ngoại để điều khiển TV, điều hòa thì đã

HHN

Thành viên mới đăng ký
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng hai 2008 lúc 13:18
Chỉ mỗi tội nho nhỏ là bắt GPS chậm hơn khi so với ETEN và Mio thôi:D::eek:
Nữa là nút HOLD ở bên cạnh gạt nhiều sẽ nhanh bị trầy :D :D

hieutq

hieutq@handheld.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng hai 2008 lúc 14:25
Nữa là nút HOLD ở bên cạnh gạt nhiều sẽ nhanh bị trầy :D :D
he he. đối với mình thì mình chẳng thích cái nut hold này tí nào, cứ thỉnh thoảng lại gạt phát vào rồi ko để ý chọt chot mãi màn chẳng lên. Mà mỗi lần alo xong nhét túi lại bị đẩy nut hold xuống
Hồi mói mua về, sau khi alo xong thì gạt phải nút hold (trước dùng mấy cái máy đều chẳng có nut Hold giờ dùng chẳng quen) cứ chọt mãi, tưởng máy hỏng, reset rồi H R mấy phát liền :p. Phát hiện ra thì thấy mình như gà

Bài viết cần bạn xem thêm

Em ở tỉnh lẻ thôi. Đang muốn mở cửa hàng kinh doanh 1 thứ gì đó, thu nhập tầm 10-20 củ/tháng thôi không cần nhiều ạ. Mục đích của e hiện tại chưa phải là làm giàu vì công việc của e cũng đang tạm ổn và đủ chi tiêu ạ. Mục đích chính là muốn vợ ở nhà, ...
Lazada Vietnam Master card on Monday