Trao đổi về Pin của Atom

vidspider

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
13 Tháng tư 2007 lúc 22:34
Có bác nào dùng atom rồi cho em hỏi cái. Em dùng atom thấy pin rất nhanh hết, nghe gọi bình thường chỉ hơn 1 ngày là hết veo, khi chơi game thì pin hay bị nóng. Em thấy pin cho dòng này không phải là kém lắm (1530mAh) nhưng sao mau hết thế nhỉ? Có thể do rom không ? Có bác nào biết bản rom nào ổn định và tiết kiệm pin cho con này ko cho em xin nhé.

kidhero87

Thích Đủ Thứ
GẮN KẾT
13 Tháng tư 2007 lúc 23:39
tui đang xài đây,thường thì nếu nghe gọi ít,lâu lâu nhắn tin thì hơn 2 ngày,còn nghe nhạc(tui nghe ngày 2 lần,mỗi lần 45 phút) thì dc hơn 1 ngày,chơi game nhiều thì mau hết lắm,có khi chưa đến 1 ngày là fai sac(1 ngày=24 tiếng)
CÒn vụ pin nóng thì đúng rùi hình như máy nào mà chẳng vậy!!

spawn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tư 2007 lúc 23:47
Có bác nào dùng atom rồi cho em hỏi cái. Em dùng atom thấy pin rất nhanh hết, nghe gọi bình thường chỉ hơn 1 ngày là hết veo, khi chơi game thì pin hay bị nóng. Em thấy pin cho dòng này không phải là kém lắm (1530mAh) nhưng sao mau hết thế nhỉ? Có thể do rom không ? Có bác nào biết bản rom nào ổn định và tiết kiệm pin cho con này ko cho em xin nhé.
Em toàn để standby ( tắt màn hình ) lúc không làm gì thì may ra tiết kiệm được pin, ngày nào cũng nghe nhac tầm gần 2 tiếng thì đến tối chỉ còn tầm 20%

Lam Sơn

Super Moderators
14 Tháng tư 2007 lúc 00:30
Chào Bác vidspider,
Tình hình Pin máy của Bác như vậy là rất ổn chẳng có gì phải lo lắng.
nghe gọi bình thường : Là bao nhiêu cuộc?
khi chơi game thì pin hay bị nóng : ĐTDĐ nói nhiều cũng nóng vậy? Chơi game còn mau nóng hơn. Chúc vui vẻ.

vidspider

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
14 Tháng tư 2007 lúc 08:13
em nghe gọi bỉnh thường mỗi ngày khoảng 5-10' thôi, vả lại cũng không mấy khi chọc ngoáy máy chi lâu xem giờ. Thấy thằng bạn có con Dopod 838pro (pin 1300mAh) nhưng dùng tới 3 ngày lận, mà nó còn hay nghịch máy nghe nhạc hơn mình. Thấy thế có vẻ hơi nóng ruột các bác ah. Ah, con của em để stanby qua đêm tầm 8h thì sụt mất 7-10% .

smartphone

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng tư 2007 lúc 09:36
Chuyển sang Dopod 383pro đi, mình dùng Atom thường với exec được đúng 1 tuần phải cho đi ngay vì máy nhanh hết pin, dùng wifi pin tỏa nhiệt như nướng bánh với cả trông máy cứ mỏng manh lởm lởm.

leloianh

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
14 Tháng tư 2007 lúc 17:07
Pin như vậy là ổn rồi bác ơi. Xài O 2 Atom thấy thích Bác nhỉ. Ít khi bị treo máy như những thằng khác. Win2005 mà chạy CPU 200Mhz chán chết. Chúc vui vẻ!!

spiderman_anhvu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng hai 2008 lúc 00:04
Re: Pin Atom chuối ?

em nghe gọi bỉnh thường mỗi ngày khoảng 5-10' thôi, vả lại cũng không mấy khi chọc ngoáy máy chi lâu xem giờ. Thấy thằng bạn có con Dopod 838pro (pin 1300mAh) nhưng dùng tới 3 ngày lận, mà nó còn hay nghịch máy nghe nhạc hơn mình. Thấy thế có vẻ hơi nóng ruột các bác ah. Ah, con của em để stanby qua đêm tầm 8h thì sụt mất 7-10% .
thế thì có khi đúng là máy bác hao pin thật ý. Chứ con atom của em sau 1 đêm (23h - 7r sáng hôm sau) hao mất có 2-3%. Em nói nghiêm túc đấy:mad:

18 Tháng hai 2008 lúc 08:59
Re: Pin Atom chuối ?

máy em cũng thế thôi ... nghe gọi nhiều một chút thì một ngày rưỡi , chơi game hay nghe nhạc thì pin cứ tụt vùn vụt ấy ... nếu để standby cả đêm thì giảm mấy % là cùng , nói chung là tạm ổn bù lại máy nhỏ gọn ít bị treo :)

Bài viết cần bạn xem thêm

Cùng chia sẻ để anh em bớt bị áp bức. Các bác lựa chọn đơn vị vận chuyển nào? Lý do lựa chọn (nhanh, uy tín, nhân viên xinh, rẻ, gần nhà,...). Riêng e là e thấy tụi Viettel Post làm ăn ứ có chuyên nghiệp rồi đó. ...
Lazada Vietnam Master card on Monday