Treo 600 Reset khi nhận cuộc gọi ??

1 Tháng sáu 2007 lúc 21:08
Treo 600 Reset khi nhận cuộc gọi cái này em cũng đã bị 1 lần rồi đó là khi em cài chươg trình ringo_pro vào , tháo nó ra máy chạy lại ngon lành ( mà hình như fải vào ram tháo luôn đấy lần đó em fải vào tận trong ram xóa chân của nó giống như win vào regedit vậy )

21 Tháng sáu 2007 lúc 14:48
Em cũng cài ringo nhưng hiếm khi bị lém,có thể nói là dùng phone bình thường chỉ ghét là nhiều khi muốn dập máy mà máy bị treo không dập được bực lém.
Với cả nó cứ chậm chậm khi nhận cuộc gọi ấy:eek:

22 Tháng sáu 2007 lúc 00:57
Em cũng cài ringo nhưng hiếm khi bị lém,có thể nói là dùng phone bình thường chỉ ghét là nhiều khi muốn dập máy mà máy bị treo không dập được bực lém.
có lẽ bác cài nhiều soft không đúng cách nên mới bị như thế! Trước em cũng bị hiện tượng như của bác! Hardset lại rồi cài những soft nào thật cần thiết và chuẩn là ok thôi! Hết luôn tình trạng nhận cuộc gọi thì bị rết và chầm chậm!

TreoLove

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng sáu 2007 lúc 04:24
Không, tùy cái. Theo tôi bạn dongkisot nên mua 650 mà xài. 600 bây giờ đã quá cũ, pin lại thuộc loại hiếm.

Ringo PRO, tôi khẳng đinh lại lần thứ 101, tôi xài không hề bị reset khi nhận đt như các bạn mô tả. Nếu các bạn bị reset, hãy tìm hiểu xem nó bị "đụng" với phần mềm nào mà mình đã cài.

@Pigeon: làm gì mà tới chuyện dùng dao mổ bò giết gà thế. Muốn xóa chương trình nào biện pháp cuối cùng là hard reset. xóa file backup trên PC. Sync trở lại. Nhân tiện bạn cho tôi hỏi RAM của 600 nằm chỗ nào vậy???

23 Tháng sáu 2007 lúc 09:28
Như bác Treolove đã nói, bạn cứ cài từng phần mềm một và kiêm tra vậy. Trước đây tôi cũng gặp trường hợp cùng là Treo 650, con của tôi cứ cài Call filter lên là bị reset khi có cuộc gọi đến trong khi con của cậu bạn thì chẳng bị sao (khác nhau mỗi bản Rom, các phần mềm cài lần lượt như nhau để so sánh).

newmember16

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng mười hai 2007 lúc 10:37
nếu bạn dùng soft để làm nhạc chuông như ringo thì khi có tín hiệu gọi đến nó sẽ dùng Ptune để phát nhạc thêm nữa Chíp chú này nhỏ nhỏ xinh xinh 126Mhz nên sẽ sử lý "multi" chậm hơn đó là lý do gây ra delay ở treo 600 kho nhận cuộc gọi mà có sử dụng nhạc chuông ngoài(mp3 wma)
còn khi tắt cuộc gọi đúng là nhiều lúc bị tình trạng không thực hiện được và lý do trên cũng là lý do đáng chấp nhận hơn cả
bác upgrade lên 650 thì không phải lăn tăn về mấy vụ đóa nữa :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday