Treo 600,sạc ko được,cấp cứu...

thagngnoc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Em mới chuyển sang dùng Palm treo 600,do sợ pin chai nên để hết pin mới sạc,khi sạc thì hiện tượng sau:máy sạc được(led đỏ),tiếp đó hiện thông báo sạc pin lại và ngưng sạc(led xanh),rồi sạc tiếp(led đỏ) cứ thế lặp lại hoài,em ko dám sạc tiếp sợ hư máy,nên ngưng sạc luôn.Giờ ko biết làm sao?ai giúp em với.Còn camẻa treo 600,khi mở lên thì hiên màu sọc vàng,xanh...như khi ti vi lúc hết chương trình đó,chụp hình thì chỉ save lại ảnh đó.Máy bị lỗi gì thế,có phải là do unlock bị lỗi ko?cách nào khắc phục đây.Mong anh em gíup đỡ

catenaccio

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em mới chuyển sang dùng Palm treo 600,do sợ pin chai nên để hết pin mới sạc,khi sạc thì hiện tượng sau:máy sạc được(led đỏ),tiếp đó hiện thông báo sạc pin lại và ngưng sạc(led xanh),rồi sạc tiếp(led đỏ) cứ thế lặp lại hoài,em ko dám sạc tiếp sợ hư máy,nên ngưng sạc luôn.Giờ ko biết làm sao?ai giúp em với.Còn camẻa treo 600,khi mở lên thì hiên màu sọc vàng,xanh...như khi ti vi lúc hết chương trình đó,chụp hình thì chỉ save lại ảnh đó.Máy bị lỗi gì thế,có phải là do unlock bị lỗi ko?cách nào khắc phục đây.Mong anh em gíup đỡ

Cái lỗi sạc pin thì mình chưa gặp, nhưng lỗi camera thì mình gặp rồi. Lỗi này xảy ra khi sử dụng updater chưa phù hợp. Khắc phục bằng cách cập nhật lại và unlock thôi !

1. Cập nhật lại software : http://www.palm.com/us/support/downloads/treo/treo_600_updater_other.html

2. Unlock : Để lại địa chỉ email, mình gửi cho bộ tool để xử lý vấn đề này !

vuco

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thank Catenaccio,YM là:mafiasay.Mình chờ tool của bạn.Còn lỗi sạc pin ai kíu tôi với.

Bác nói rỏ bác sạc bằng gì: dây sync + sạc cắm qua USB hay cái sạc cắm điện 220 trên tường?

Em cũng bị như thế 2 lần là do: 1. Sạc bằng sạc 220 hàng Tàu - thay cái sạc khác thôi.
2. Cổng USB bị yếu điện - sạc qua sync + sạc cắm quả cỗng USB khác là OK.

thagngnoc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Em dùng cable sync lô để sạc qua usb pc,ko biết có phải lỗi do cable ko?pc em có dùng ổn áp có lẽ ko phải do yếu điện.Máy ko có sạc,ko biết ai bán sạc zin cho treo 600 ko?

dosucchai

"Retired MOD"
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em dùng cable sync lô để sạc qua usb pc,ko biết có phải lỗi do cable ko?pc em có dùng ổn áp có lẽ ko phải do yếu điện.Máy ko có sạc,ko biết ai bán sạc zin cho treo 600 ko?

Nếu bác cắm dây sạc qua dây USB nối dài thì thử cắm trực tiếp vào lỗ USB trên PC xem sao. Lúc trước tôi cũng bị như thế, lười chui ra phía sau máy nên cắm sạc qua 1 sợi dây USB nối dài, con Treo cứ kêu tít te ... te tít liên tục, đèn nháy cam rồi xanh loạn xạ. Sau đó cắm dây sạc thẳng vào máy thì không sao.

Còn đây là vấn để của tôi: sạc bằng adapter, nếu cắm dây sạc thẳng vào Treo thì không ăn hoặc vừa ăn xong thì lại mất sạc ngay. Còn nếu cắm vào Treo hơi nghiêng nghiêng (khoảng 15 độ) thì lại được. Lúc trước cắm thẳng không sao, chỉ dạo sau này mới bị như thế. Nhỉn vào hàng chân cắm của dây sạc thì thấy có 2 dây, mà nó lại hơi vênh lên, nhưng tôi chẳng dám chọc ngoáy nữa, nhỡ nó tịt luôn thì chết. Sợ là về lâu dài, cắm dây sạc nghiêng nghiêng như thế nó ảnh hưởng tới cái lỗ cắm của Treo thì ... toi. Các bác có cao kiến gì không ạ?

TreoLove

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Còn đây là vấn để của tôi: sạc bằng adapter, nếu cắm dây sạc thẳng vào Treo thì không ăn hoặc vừa ăn xong thì lại mất sạc ngay. Còn nếu cắm vào Treo hơi nghiêng nghiêng (khoảng 15 độ) thì lại được. Lúc trước cắm thẳng không sao, chỉ dạo sau này mới bị như thế. Nhỉn vào hàng chân cắm của dây sạc thì thấy có 2 dây, mà nó lại hơi vênh lên, nhưng tôi chẳng dám chọc ngoáy nữa, nhỡ nó tịt luôn thì chết. Sợ là về lâu dài, cắm dây sạc nghiêng nghiêng như thế nó ảnh hưởng tới cái lỗ cắm của Treo thì ... toi. Các bác có cao kiến gì không ạ?

Vẫn còn xài Treo 600 à? Nếu còn thì tới thời nó hư rồi để cho hãng Palm bán được máy nữa chứ bạn. :) Cao kiến là mua treo 680 luôn đi.

dosucchai

"Retired MOD"
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Vẫn còn xài Treo 600 à? Nếu còn thì tới thời nó hư rồi để cho hãng Palm bán được máy nữa chứ bạn. :) Cao kiến là mua treo 680 luôn đi.

Ơ, bác vẫn còn nhớ tôi à??? Hi hi... cũng định mua treo 680, ngặt cái màu sắc hơi chói quá, với lại không có antena nhìn cũng ... chán. Mà bác vừa nói là pin Treo 680 hơi yếu, sao lại xui tôi mua nhểy??? :D

thagngnoc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Lỗi sạc em chữa cháy bằng cách,lấy sạc zin của samsung out:5v,0,7A,hàn vào đầu cái của usb nối dài,rối cắm vào cable sạc,kết quả sạc được nhưng hơi lâu khoảng 6h,battery 100% nhưng vẫn báo đang sạc(đèn đỏ) ko hiểu ?ko biết dùng lâu dài như thế có ổn ko?,mong các bác cho ý kiến.
To:Catenaccio, em vẫn chờ Tool và hướng dẫn của bác,nhanh lên bác nhé ,em sốt ruột qúa,thank

hieuphysic

NHẬP HỘI
Cái lỗi sạc pin thì mình chưa gặp, nhưng lỗi camera thì mình gặp rồi. Lỗi này xảy ra khi sử dụng updater chưa phù hợp. Khắc phục bằng cách cập nhật lại và unlock thôi !

1. Cập nhật lại software : http://www.palm.com/us/support/downloads/treo/treo_600_updater_other.html

2. Unlock : Để lại địa chỉ email, mình gửi cho bộ tool để xử lý vấn đề này !
sạc 650 khác 600 hả pro?! mình chưa dùng 600 bao giờ, đang mon men thử 600 :)

Bài viết cần bạn xem thêm