Treo 650 CDMA VS Treo 650 GSM ?

vuongquoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng tư 2007 lúc 15:55
Mình đang dự định mua một con Treo 650 nhưng đang chưa biết chọn con nào dùng Treo 650 mạng CDMA hay Treo 650 dùng mạng GSM ? Mình có ý tưởng hơi nghiên về CDMA, Sphone chẳng hạn. Hình như chúng ta có thể truyền hình trực tuyến nữa phải ko ? Mà cũng chẳng biết giá dịch vụ xem truyền hình di động củ Sphone thế nào nhỉ? À mà giá của một em Treo 650 dùng mạng CDMA khoảng bao nhiêu nhỉ ?:)

huy_max1

Senator
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
30 Tháng tư 2007 lúc 18:19
Bạn mà hay phải đi công tác thì nên lấy một em GSM, mà GSM phổ thông hơn nên dễ tìm hơn. Treo 650 bây h cũng rẻ nhiều rồi :)

vuongquoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng tư 2007 lúc 20:53
Ý của mình nghĩ là TREO 650 dùng mạng CDMA sẽ hưởng thụ được nhiều tiện ích hơn là GSM, có thể kết nối internet , xem truyền hình di động... Nói tóm lại là sẽ hơn Treo dùng mạng GSM về mặt kết nối không dây. GPGS của mạng GSM chạy chậm như rủa bò mà lại tính tiền cắt cổ nữa
Có lẽ là nên dùng 2 tay 2 súng thì hơn . Các bác nhỉ ?

dtnni

"CHIÊN DA"
THÀNH VIÊN DANH DỰ
30 Tháng tư 2007 lúc 21:21
Ý của mình nghĩ là TREO 650 dùng mạng CDMA sẽ hưởng thụ được nhiều tiện ích hơn là GSM, có thể kết nối internet , xem truyền hình di động... Nói tóm lại là sẽ hơn Treo dùng mạng GSM về mặt kết nối không dây. GPGS của mạng GSM chạy chậm như rủa bò mà lại tính tiền cắt cổ nữa
Có lẽ là nên dùng 2 tay 2 súng thì hơn . Các bác nhỉ ?
Em thề với bác là treo 650 không có truyền hình di động đâu :D nhưng về khoảng check mail online linh tinh thì... không còn ý kiến gì, em dùng check mail online lúc cần thiết, cứ ở đâu có sóng...ở đó có online :cool: hìhì...

TreoLove

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng tư 2007 lúc 21:26
vài góp ý với bạn vuongquoc: CDMA hay GSM như nhau, tuy nhiên CDMA do VN có Sfone và HTmobile cung cấp dich vụ giá rẻ nên nó có lợi thế điểm này. Tuy nhiên, Treo 650 CDMA chỉ là 1x nên tốc độ cũng chẳng khác gì GPRS. Ở nước ngoài có EDGE nên 650 GSM lướt nét nhanh hơn 650CDMA. Nếu bạn thích CDMA thì nên mua hẳn 700p có Ev-DO.

Một cách đầu tư rẻ tiền hơn là mua cái data card Ev-Do, lướt nét trên laptop. Giá của data card Merlin V620 tôi biết có người bán $150 so với gần $300 của HTmobile.

2 Tháng năm 2007 lúc 09:32
Nếu không phải đi công tác xa, chỉ loanh quanh trong thành phố thì em nghĩ CDMA hơn chứ vì nhiều tiện ích, giá cước rẻ, và Treo CDMA luôn rẻ hơn Treo GSM :D .

@TreoLove: anh cho hỏi CDMA 1x và GPRS có tốc độ như nào được không? Thằng bạn em xái Sfone cùi mà nó lướt Web ầm ầm, trong khi em xài cả Treo 650 lẫn MiniS thì ì ạch.

lotuong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng năm 2007 lúc 11:48
Treo 650 CDMA lướt web không nhanh lắm đâu. Sóng sfone không khoẻ và cũng không chuyển sang HT Mobile hay EVN được. Nói chung là tớ dang dùng CDMA và tớ bỏ phiếu cho GSM

khoalm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng năm 2007 lúc 14:36
Giá của data card Merlin V620 tôi biết có người bán $150 so với gần $300 của HTmobile.[/QUOTE]

Chổ nào bán vậy bạn ?? giới thiệu cho tui đi..
Thanks

Bài viết cần bạn xem thêm

Công ty Vũ Hồng Minh xin giới thiệu đến bạn sản phẩm ANDROID TV BOX : X-PRO
Giá chỉ: 900.000 đ
Tặng chuột không dây RAMBO (trị giá 100k)

Lazada Vietnam Master card on Monday