Treo 650 có thể phát âm thanh stereo ko???

19 Tháng ba 2007 lúc 11:10
em là newbie muốn hỏi 1 câu nè :p em cắm giắc chuyển 2,5 sang 3,5mm mà chỉ thấy treo 650 phát mono 1 bên tai, vậy khi dùng tai nghe bluetooth stereo thì treo có thể phát ra stereo ko các bác, và chất lượng thế nào :)

19 Tháng ba 2007 lúc 17:39
Bạn kiếm cái headfone của SonyErricsion P800 ỏ P900, jack 2.5li, nghe cực hay mà lại khỏi phiền chuyển jack nữa. Giá khoảng 250k

have fun

Applications

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
21 Tháng ba 2007 lúc 02:43
em là newbie muốn hỏi 1 câu nè :p em cắm giắc chuyển 2,5 sang 3,5mm mà chỉ thấy treo 650 phát mono 1 bên tai, vậy khi dùng tai nghe bluetooth stereo thì treo có thể phát ra stereo ko các bác, và chất lượng thế nào :)
Stereo thì đâu liên can j tới jack ! wan trọng là cái tai nghe của bạn có nghe dc stereo ko thui :)

VU HEO

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng ba 2007 lúc 08:26
Stereo thì đâu liên can j tới jack ! wan trọng là cái tai nghe của bạn có nghe dc stereo ko thui :)
Chú em ơi, cái jack mới là quan trọng. Cũng là tai nghe Sony Ericson, P900 đút vô treo 650 không trả lời điện thoại được mà xài của P910i và P800 thì ok thôi. Cả hai đều nghe nhạc stereo thôi.

nguahoangvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng ba 2007 lúc 08:54
à ra vậy, để em ra chợ mua cái jắc khác vậy, cám ơn bác nhé;)
Bạn phải thử cẩn thận khi mua jack đó! Cũng jack 2,5mm nhưng có cái cắm vào nghe được 2 tai, có cái chỉ nghe được 1 tai thôi (do các loại jack khác nhau có các nấc ở phần chân cắm khác nhau nên không phải cái nào cũng tương thích lỗ cắm của Treo650 đâu).
Trước mình nhờ bạn bè liếm giúp cái jack 2,5mm giá 7 USD, thấy cũng đẹp lắm nhưng về cắm vào chỉ nghe được 1 bên. Ghét quá ra chợ trời tìm được cái jack chỉ có 10.000 VND mà nghe ngon lành (cũng stereo nhưng không biết chất lượng so với jack khác như thế nào, đương nhiên chất lượng âm thanh còn phụ thuộc vào tai nghe nữa)

hieutq

hieutq@handheld.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng ba 2007 lúc 10:38
Đúng là jack chuyển có vấn đề. Mình dùng cái tai nghe của Nokia N5300 và cả jack chuyển của nó luôn đều nghe được stereo rất ok.

TreoLove

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng tư 2007 lúc 10:46
Nếu gọi là tốt nhất chỉ cần mua cái tai nghe Stereo zin của 680 (nó tương thích TẤT CẢ CÁC TREO MODEL TỪ 650 TRỞ LÊN)
1. Âm thanh hay hơn tai nghe bluetooth stereo,
2. ra đường khỏi sợ bị giật,
3. khỏi cài cắm lung tung rồi phải lo chuẩn này chuẩn nọ,
4. khỏi hao pin do không dùng bluetooth,
5. rẻ tiền so với tai nghe bluetooth.

Bài viết cần bạn xem thêm

Chào các bác, mình bị rụng tóc nặng quá, sắp hói thành ông cụ đến nơi rồi. Lọ mọ lần mò mãi mình mua thử bộ trị rụng tóc của Motona . Hiệu quả thì chưa thấy đâu. Có bác nào đã mua sản phẩm trị rụng tóc chưa, cho mình xin ít kinh nghiệm. Cảm ơn các ...
Lazada Vietnam Master card on Monday