Treo 650 của em bị tiêu tùng rồi các bác ơi!

vuco

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng một 2008 lúc 10:05
Tình hình là thế này các bác ạ:

Em đang xài con Treo 650 được gần 1 năm rồi, chất lượng OK lắm, sóng gió cực khỏe luôn (em nghe gọi cũng nhiều :) ) cho đến cách nay 3 hôm tự dưng con Treo yêu quí của em trở chứng không nghe ai gọi đến, không gọi cho ai được, triệu chứng là:

1. Màn hình vẫn báo sóng đầy (4 gạch)
2. Khi dùng máy khác điện vào thì báo đã tắt máy :(
3. Khi điện đi bằng Treo 650 thì nó im re không nói năng sau đó thoát khỏi màn hình gọi điện. (khi đó sóng tự nhiên xuống còn 1-2 gạch :( )
4. Lắp sim có GPRS thì khi vào được, khi không :(
5. Có lúc nó báo chỉ có thể gọi khẩn cấp được thôi mà ko nhận ra bất cứ mạng nào.

Em đoán là máy em bị hư con "sò" công suất, mặc dù cũng có lúc gọi được nhưng nghe tiếng được tiếng mất và tắt màn hình thoại luôn. Các chương trình khác đều rất tốt chỉ trừ cái gì liên quan đến sóng điện thoại.

Các bác cho em lời khuyên và cách sử lý.

Chân thành cảm ơn các bác.

VU HEO

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng một 2008 lúc 10:18
Máy của em là Cingular đã unlock, đúng hông. Hard reset thử chưa, nếu rồi mà vẫn vậy thì hỏng bo radio chứ con sò hay nghêu thì vẫn còn dưới sông chứ chưa chui vào máy em đâu nhé. Thử lấy tay đập mạnh vào mấy cái xem nó ra sao, nếu may ra bo lỏng chân thì có khi lại ngon lành cũng nên. Không được thì gởi lên SG sắp hàng chờ, bo radio mua bên Palm-Sin có giá khoảng 120USD.

vuco

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng một 2008 lúc 10:25
Máy của em là Cingular đã unlock, đúng hông. Hard reset thử chưa, nếu rồi mà vẫn vậy thì hỏng bo radio chứ con sò hay nghêu thì vẫn còn dưới sông chứ chưa chui vào máy em đâu nhé. Thử lấy tay đập mạnh vào mấy cái xem nó ra sao, nếu may ra bo lỏng chân thì có khi lại ngon lành cũng nên. Không được thì gởi lên SG sắp hàng chờ, bo radio mua bên Palm-Sin có giá khoảng 120USD.
Cảm ơn bác đã quan tâm, máy của em là PalmOne. Reset đủ trò từ HS cho đến ZS cũng không ăn thua gì hết. Đập thử thì chưa :). Chêm giấy vào khe sim cũng không ăn thua.

Bo sóng mà mua đến 120USD thì có lẻ em đành chia tay với Treo 650 luôn quá, kiếm con điện thoại phàm phàm nào đó dùng nghe gọi, buồn thì lôi cục gạch ra chọt chọt vậy.

vuco

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng một 2008 lúc 16:01
Bac up lai rom đi xem sao? Nếu không hết thì bác bán luôn em nó đi tìm em mới cho sướng!
Cám ơn bác đã cho ý kiến!

Bán đi thì cũng tiếc, đành mua 1 cái phone dùng để nghe gọi nhắn tin còn em treo thì xài như 1 cái PDA vậy.

vuco

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng một 2008 lúc 15:39
Trời. Thế mà anh trai không báo em. Em còn cái board sim đây. Để em gửi xuống tặng anh nhá. Tặng nhưng giận đấy.hihi...
Nghe Sơn nói, mừng như bắt được của, thật ra cuối năm cũng lu bu định nhờ mua cái bo sim nhưng tính đợi qua tết cái chứ cuối năm nhiều việc quá nên chưa dám nhờ ai.

Chuyển qua xài cái SE thật bứt rứt hết chổ nhưng điện thoại không thể một ngày không nghe.

Không biết có cái bo đó có ngon không nhưng cảm ơn trước cái đã.

vuco

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng một 2008 lúc 15:21
Mình còn 1 cái 650 cũ (hơi trầy trụa chút) nhưng chạy ngon lành, cần thì mình để lại cho bạn dùng
Cảm ơn bác rất nhiều, em tháo ra lắp lại 2 lần không thay đổi được gì nhưng tự dưng 3 hôm nay lại nghe gọi được bình thường. Chắc là do các mạng GSM nhà ta đang nâng cấp chuẩn bị đón tết Mậu Tý nên sóng gió thất thường quá con Treo của em nó chịu không nổi nên "cảm cúm" giờ tự dưng ngon lại.

Cảm ơn tất cả đã quan tâm góp ý trong thời gian vừa qua

dosucchai

"Retired MOD"
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng hai 2008 lúc 22:12
Trường hợp này trước đây tớ cũng gặp mấy lần. Máy vẫn báo có sóng, nhưng gọi đến thì nghe ò í e, còn gọi đi thì nó tự động end call luôn. Biểu tượng GPRS biến mất. Chỉ bị khi ở cơ quan, về nhà thì lại OK. Vài ngày sau trở lại bình thường, sau đó 1 thời gian lại bị.

Cuối cùng phát hiện ra không phải tại Treo. Chuyện là gần cơ quan là Trung tâm thể thao Quân khu 7, khi nào bên đó tổ chức hội chợ là bên này điện thoại gặp vấn đề trên, hết hội chợ thì mọi chuyện lại bình thường. Kết luận là có thể tại cái trạm thu phát GSM, khi có hội chợ thì lưu lượng gọi tăng cao vượt quá khả năng xử lý của trạm GSM dẫn đến vấn đề trên.

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday