TREO 650 + laptop + GPRS = internet mọi lúc mọi nơi

vodka_sg

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng tư 2007 lúc 20:03
Mừng wá...hôm wa e test thử thế là vô internet mọi lúc mọi nơi duoc rồi..tốc đo khá nhanh : 192 kbs lận. vì cái blaze ko attach file duoc nen fải xai lap
e đang ở ngoài đảo nên chang có internet hay wifi gì cả...may mà có GPRS cứu mình...các bác nào cần thì e gửi ct cho nhé...ko biết các bác đã xài duoc chưa..nhưng vì em tìm khắp forum mà ko thấy cái topic nào chỉ cả nên mới post bài cho bác nào cần ...:D có gì đưa mail nhe. vì em ko thấy post bài cho attach file được..

7 Tháng tư 2007 lúc 21:14
HT Mobile đang có 1 gói dịch vụ về Internet Mobile: mua 1 cái card hay điện thoại gắn vào laptop và connect vào mạng bằng đường internet của CDMA, tốc độ upload 153kb/s down 2.4mb/s, giá 4vnd/kb. Khá tiện, tuy giá có vẻ đắt hơn gprs.

vodka_sg

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng tư 2007 lúc 23:05
HT Mobile đang có 1 gói dịch vụ về Internet Mobile: mua 1 cái card hay điện thoại gắn vào laptop và connect vào mạng bằng đường internet của CDMA, tốc độ upload 153kb/s down 2.4mb/s, giá 4vnd/kb. Khá tiện, tuy giá có vẻ đắt hơn gprs.
GPRS của mobifone là 10d/1kb..HT mobile vậy là rẻ hơn rùi...có lẽ mua 1 cái sim của nó dùng để chữa cháy vô internet phòng khi ở hoang đảo hay quê hay hóc bà tó nào đó wá.

TreoLove

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng tư 2007 lúc 11:25
Tôi thấy HT ghi là trọn gói có 300k/300Mb/tháng kìa http://www.htmobile.com.vn/htmobile/htmls/index.php?tpl=info&mod=newsdetail&newsid=22 Sau 300Mb thì tính giá 2VND/KB. Lưu ý: trên website thấy ghi MB, Mb, KB và Kb lộn xộn quá. Coi chừng bị lừa khi tính tiền nó bảo là MB là mega bits chứ hổng phải là mega bytes thì toi!

Tốc độ upload 153Kb/s, down 2.4Mb/s là ghi ĐÙA thế thôi. Thực tế (tại Mỹ mạng Verizon và Sprint) được chừng khoảng từ 700-800Kbps mà mừng rùi. Mạng Cingular dùng HSDPA đây mà down/up có xấp xỉ 1,200/384 Kbps.

Nhưng vấn đề chưa hết khi HT Mobile không thèm hòa mạng cho những máy mua không phải do HT bán ra! Không biết bác nhà báo có cách nào giúp a/e hòa mạng không? :D

...có lẽ mua 1 cái sim của nó dùng để chữa cháy vô internet phòng khi ở hoang đảo hay quê hay hóc bà tó nào đó wá.
Bạn có nhầm không vậy? "ở hoang đảo hay quê hay hóc bà tó nào đó wá" mà có sóng DTDD? :confused: Bạn cũng nên nhớ HT mobile dùng CDMA, có mua SIM gắn vô đt GSM cũng khỏi xài. Không nghe bạn nói xài máy đt gì, phương pháp đo tốc độ nào mà cho kết quả tới 192Kbps! Chắc bạn đang dùng Treo 700p? :eek:

vodka_sg

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng tư 2007 lúc 14:27
hì..thì dùng ct pdanet 3.12 thì thấy nó báo là 192kbs thôi...chứ cũng chẳng biết có đúng thiệt vậy ko nữa...mình xai treo 650, ngay tiêu đề bài viết có nói rùi mè...ý nói là vẫn còn sóng đt ấy...ví dụ về quê mà khu đó có sóng đt mà ko có internet thì dùng chữa cháy vậy thôi...

TreoLove

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng tư 2007 lúc 06:39
PDAnet báo là tốc độ liên lạc giữa máy tinh của bạn và điện thoại chứ không phải là tốc độ truyền dữ liệu! Treo 650 GSM và CDMA max chỉ được ~120Kbpks. Tôi biết bạn có ghi 650 ngay trên tiêu đề, nhưng thấy bạn ghi 196Kbps nên cũng muốn đùa bạn cho vui thôi.

Bài viết cần bạn xem thêm

I have owned multiple DS systems all the way up to the 3DS in 2012, as well as a few others like the PSP. I stopped playing a few years ago and would like to get back into things but I really don't know which direction to go in. The 3DS library certa ...
Lazada Vietnam Master card on Monday