Treo 680 có dùng được NoviiRemote Deluxe ko?

MThandheld

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cho em hỏi về dùng hồng ngoại để điều khiển remote Tv bằng novii remote deluxe!
http://www.handheld.com.vn/forum/search.php?searchid=261544
em search thấy cũng có nhiều người bị nhưng mà nó ở PPC còn Treo 680 ko biết có dùng được Novii không các bác!
Em đang bị lỗi này
"" NoviiRemote cannot use the infrared port of your device. Check compatibility at www.novii.tv "
Em đã cài mọi thứ liên quan đến NV Deluxe vào cùng chổ trên Ram. Nhưng bấm vào tivi không work.
ko biết là có phải do cổng hồng ngoại ko nữa..... ko rành mấy đã mò vào tới Pref/power/Beam rùi...:(

Beam là hồng ngoại thì phải?:(

MThandheld

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Theo em thì có thể xài được..Tuy nhiên dòng Treo cổng hồng ngoại rất yếu, không thể sánh với các loại Palm hay PPC khác.Bác phải để cách TV ....20cm thì mới xài được.:)

hix Thanks bác giữ hôn để tới 4 ngày mới có bác 1 reply:D , mà cái cổng hồng ngoại lại sài vậy thì đành bó tay!!??
à hôm nay em vào trong novii.tv thấy nó bảo là

12/20/2006
NoviiRemote Deluxe for Palm OS version 3.5.
Now Palm Treo 680 supported More...
không biết có khả quan hơn không để làm thử? tại em chưa có bấm bấm chọt chọt gì được phần mềm này cài vô rùi mà ko work gì cả?:confused:

MThandheld

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Với NoviiRemote Deluxe Version: 3.5 có hổ trợ 680 Mình check rồi nếu con mắt của thiết bị mà lòi lộ ra ngoài so với thiết kế ban đầu (lặn bên trong) thì treo dùng được 3 mét đó...
đúng như bác này nói! có thể được 2 - 3m ko thể hơn! à mà lạ 1 cái là nhà em sam sung, khi muốn remote thì phải lại gần rà sóng cho nó ( gióng như là leard í) :D... sau đó mới đi ra xa được :confused:, hùi đó con Dell Axim bấm vô tư! chắt ko so sánh được!

à bác nào muốn lấy ....#$%^^@!% novii.TV 3.5 thì pm!:p

Bài viết cần bạn xem thêm

Các bác cho hỏi hiện tại ngoài cách sang tên khác tỉnh còn cách nào đổi được biển xe máy 5 số không nhỉ, tks :|
Lazada Vietnam Master card on Monday