Treo650 tắt ngấm ở Singapore

catenaccio

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng mười 2007 lúc 23:50
Khi mình mang cái Treo650 chuyển vùng qua Sing từ mạng Vinaphone để sử dụng, chưa hiểu là vì lý do gì mà thi thoảng màn hình nó cứ tắt ngấm không bật lên được, đèn sóng vẫn báo, lúc đó cắm sạc thì đèn không đỏ !!!! Chỉ khắc phục được bằng cách tháo PIN do chọt reset cũng không xong !!!

Hiện tượng này chủ yếu xảy ra khi:

- Để một lúc lâu không sờ mó tới kể cả là tắt hay mở sóng

Đồng ý là trong các ngôi nhà ở Sing nhiệt độ thường thấp, nhưng mình không chắc có phải do lạnh quá mà nó tèo không :)).

Bác nào có ý kiến gì hay thì góp vui nhé !!!!!

catenaccio

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng mười 2007 lúc 15:36
Nhiều khả năng là do nhiệt đô văn phòng bê này hơi thấp !!! Mình nhớ lại thì cũng đã có lần nó bị thế ở Hà Nội !

25 Tháng mười 2007 lúc 12:48
Chắc tại Treo650 của bác có vấn đề rồi chứ không phải do nhiệt độ đâu. Nhiệt độ cũng có ảnh hưởng nhưng không đáng kể đâu! Thời tiết bên Sing tốt lắm mà! Cũng có thể do bác ở trong các khu thương mại dưới mặt đất hoặc trong các khu nhà cao tầng xung quanh toàn là bêtông nên bị mất sóng đó!

25 Tháng mười 2007 lúc 22:31
Khi mình mang cái Treo650 chuyển vùng qua Sing từ mạng Vinaphone để sử dụng, chưa hiểu là vì lý do gì mà thi thoảng màn hình nó cứ tắt ngấm không bật lên được, đèn sóng vẫn báo, lúc đó cắm sạc thì đèn không đỏ !!!! Chỉ khắc phục được bằng cách tháo PIN do chọt reset cũng không xong !!!

Hiện tượng này chủ yếu xảy ra khi:

- Để một lúc lâu không sờ mó tới kể cả là tắt hay mở sóng

Đồng ý là trong các ngôi nhà ở Sing nhiệt độ thường thấp, nhưng mình không chắc có phải do lạnh quá mà nó tèo không :)).

Bác nào có ý kiến gì hay thì góp vui nhé !!!!!
em đoán mò là cục pin của bác có vấn đề :p

Xitin_hm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng mười 2007 lúc 08:40
Bạn thử nhé:
* Tháo ra vệ sinh lại đi. Có thể lâu ngày bàn phím bị bụi bám bẩm nên phím bấm không nhạy đấy.
* Up bản Rom khác xem sao. Trước đây con treo của mình cũng bị tình trạng tương tư. Up rom khác thì hết.
* Kiểm tra cable màn hình thử xem.

Thân.

catenaccio

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng mười một 2007 lúc 08:22
Cảm ơn bạn Xitin_hm nhé.

* Mình nghĩ là không phải do phím bấm, vì khi nó chạy bình thường thì phím đó hoạt động tốt. Với lại khi xảy ra hiện tượng đó, reset còn không xong cơ mà !
* Bản software của mình đang là Treo650-1.17-CNG, trong khi Firmware là 01.51. Mình nghĩ là cũng mới và phù hợp với nhau, không biết ngày trước máy bạn gặp sự cố này khi sử dụng FW/SW nào ?
* Again vụ cable màn hình, mình thấy nó có thể có vấn đề nếu thật sự nó không chịu nổi lạnh, mình sẽ kiểm tra :).

Bạn cho mình contact dạng như Y!M ID để mình hỏi thêm kinh nghiệm xử lý vụ này nhé. Của mình là Catenacciocalcio

15 Tháng mười một 2007 lúc 22:38
Chưa có thời gian để xử lý cái lỗi này, hơn nữa thời tiết Hà Nội mấy hôm nay không bị buốt nên Treo vẫn sống tốt.

Người kinh nghiệm như bác TreoLove đâu nhỉ, bác vào cho ý kiến với !

Bài viết cần bạn xem thêm

Dạo gần đây Facebook chắc chắn rất là bận rộn vì họ có nhiều thứ để làm. Chỉ vừa mới ngày hôm qua thôi, họ đã phát hành tính năng cho phép người dùng xác thực tài khoản 2 bước mà không cần đến số điện th ...
Lazada Vietnam Master card on Monday