Trị số nguồn vào pin của laptop

Các thớt khác của acno

acno

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
em có laptop x61, sạc đầu vào apdater là 20v-65W, em muốn chế 1 sạc đa năng sạc trực tiếp vào pin, pin của em 8cell, bác nào biết điện vào pin là bao nhiêu ko mách em với, nếu có sơ đồ điện của pin thì cho em với, em cảm ơn nhiều

edunguyen

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bạn đang nghĩ đến một công việc cực kỳ nguy hiểm, đến các lão làng cao thủ nhất của dientuvietnam.net còn ngán và chịu. Sạc pin laptop rất khó khăn vì trong pin có mạch điện để kiểm soát viên pin hơn nữa cell li-ion có khả năng trữ điện rất tốt và nhẹ như rất dễ cháy nổ nếu quá áp, quá dòng. Nó không giống như pin li-po cho mô hình chỉ bao gồm viên pin và không có mạch => nên ta có thể chế mạch nạp được ( khuyến cáo không nên, đã bước vào chơi mô hình thì nên chơi một máy sạc chuyên dụng IMAX giá trên 1 chai). Còn nếu bạn muốn có sạc đa năng thì giá của nó còn đắt hơn cả giá con lap của bạn cách đây 1 năm đấy.

acno

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
hic, bác nói làm em nản, hic. vậy là chịu à, Mà ý em là chế sạc cắm trực tiếp vào mấy cái giắc đồng của pin thì điện vẫn qua mạch sạch của pin mà, như vậy mạch vẫn kiểm soát nguồn chứ bạn

heaven1987

GÂY DỰNG
trước đã làm thử 1 em pin hỏng tháo ra lấy cell pin để thay cho cái Ắc Quy. nạp đc 1 lúc thì Bụp Bụp nó nổ như pháo rang.! dây đồng nóng chảy ra thành nước nóng kinh hồn luôn! lúc đó để trên tấm nhôm thì tấm nhôm nóng cũng chảy luôn. Hãi đến tận già luôn!

lucky000

MÁY HỎNG
sặc ! Bác xem lại nhiệt độ nóng chảy của nhôm là bao nhiêu đi ! chứ em nghe cái câu "để trên tấm nhôm thì tấm nhôm nóng cũng chảy luôn" nó không được thực tế lắm ! không hiểu bác thực hiện thí nghiệm này ở trên trái đất hay mặt trời ?

heaven1987

GÂY DỰNG
sặc ! Bác xem lại nhiệt độ nóng chảy của nhôm là bao nhiêu đi ! chứ em nghe cái câu "để trên tấm nhôm thì tấm nhôm nóng cũng chảy luôn" nó không được thực tế lắm ! không hiểu bác thực hiện thí nghiệm này ở trên trái đất hay mặt trời ?

cái tấm nhôm mỏng của cái mặt sau keyboard Laptop ấy bác!
nó chảy thật! nóng đỏ rực luôn! X( nổ đốp đốp ghê hồn!

rockdanh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
cái tấm nhôm mỏng của cái mặt sau keyboard Laptop ấy bác!
nó chảy thật! nóng đỏ rực luôn! X( nổ đốp đốp ghê hồn!
xem trên youtube thấy cả cái laptop còn nóng chảy méo mó luôn nói gì tấm nhôm đó

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...