Triệu chứng này nhờ các bác giúp đỡ

Các thớt khác của hai20003
31 Tháng mười hai 2007 lúc 14:00
Máy của em là compaq V3000 mới mua hồi tháng 9 chạy ổ cứng WD 120GB

Dạo này ko hiểu tự nhiên tại sao ổ cứng kêu rì rì<nhỏ>và đặc biệt
Khi download file trên mạng về bằng IDM ,gigaget ,flashget....kể cả trình duyệt thì gặp lỗi sau: Các file down về thì thiếu không đủ 100% các file rar báo lỗi corupt file CRC, file hình thì như kiểu đĩa bị vấp , nhòe hình ở 1 vài đoạn như kiểu down chưa hết vậy.Đã nhờ người cheack lại link thì thấy bình thường
Khi copy file từ CD/DVD vô máy thì bình thường xem vô tư ko bị lỗi gì cả
Các bác cho em hỏi cái này là do phần mềm hay phần cứng vậy
Em nghi là do đĩa cứng nhưng đã scandisk, chạy defrrag rồi mà ko đc
Còn nghi là do phần mềm rồi thì em chỉ cài lại win , dùng kas quét virus mà cũng ko xong
EM muốn hỏi là bác nào gặp trường hợp này thì cho em hướng giải quyết nha

bat_can_doi

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
31 Tháng mười hai 2007 lúc 14:15
Em cũng bị một vài trường hợp như của bác,cái đó là do virut.Em cài lại Win và Delete het các ổ đi là lại bình thường ngay.
Theo em tôt nhất bác nên copy hết Data ra rui fdisk lai ổ là Ok ngay

1 Tháng một 2008 lúc 02:19
Cảm ơn bác
EM đã cài lại win nhưng chưa thử Fomat các ổ
EM cũng nghi do viurs nhưng kas diệt ko đc
Bi h down cái gì về là hư cái ấy chán we'
bác ghi dữ kiệu ra rùi chia lại đĩa hết để coi có bị cái bệnh không cái đã, sợ hdd có vấn đề thì sao

2 Tháng một 2008 lúc 09:54
Nếu đĩa có vấn đề thì sao e copy file dữ liệu vô từ CD/DVD vẫn bình thường, lỗi chỉ xảy ra khi em down từ mạng về thôi
Dữ liệu bi h nhiều quá ko ghi hết nổi, chắc phải tìm cách diệt. Bác nào co phần mềm nào diệt đc thi PM cho e nhé
AI cũng gặp tH này rồi mà khắc phục đc cũng PM e nhé để làm rõ xem cái HDD e có BT ko hay lại sắp toi rồi
THank các bác

2 Tháng một 2008 lúc 12:03
Mạng của e ổn định down ko phải resume phát nào
Chỉ gặp khi down từ mạng về thôi. Mỗi file thường mất 1 vài bit nhưng như thế gây ảnh hưởng là ko mở file rar đc. Rất bực mình. Các file exe cũng bị hỏng ko cài đc, còn file hình thì có 1 vài giây hay bị vấp .Nếu đúng là virus thì AE cho em cách diệt với
Ah`, hình như e down từ torrent về thì lại ko sao, file rar giải nén ngon lành chắc do cái này mạng P2P nên nó down đủ 100% về chứ không cắt giữa chừng vì khi down xong nó con up lên nữa,
Bác nào giúp e với

3 Tháng một 2008 lúc 13:35
Trường hợp này nguy phết nhỉ, cài lại win rồi, format lại ổ rồi mà vẫn bị. Ngày trước mình cũng có triệu chứng như thế, nhưng là máy của cty nên đổi cái khác. Hi hi...

Zanr Zij

Server - WS - Handheld Support
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng một 2008 lúc 14:41
Máy của em là compaq V3000 mới mua hồi tháng 9 chạy ổ cứng WD 120GB

Dạo này ko hiểu tự nhiên tại sao ổ cứng kêu rì rì<nhỏ>và đặc biệt
Khi download file trên mạng về bằng IDM ,gigaget ,flashget....kể cả trình duyệt thì gặp lỗi sau: Các file down về thì thiếu không đủ 100% các file rar báo lỗi corupt file CRC, file hình thì như kiểu đĩa bị vấp , nhòe hình ở 1 vài đoạn như kiểu down chưa hết vậy.Đã nhờ người cheack lại link thì thấy bình thường
Khi copy file từ CD/DVD vô máy thì bình thường xem vô tư ko bị lỗi gì cả
Các bác cho em hỏi cái này là do phần mềm hay phần cứng vậy
Em nghi là do đĩa cứng nhưng đã scandisk, chạy defrrag rồi mà ko đc
Còn nghi là do phần mềm rồi thì em chỉ cài lại win , dùng kas quét virus mà cũng ko xong
EM muốn hỏi là bác nào gặp trường hợp này thì cho em hướng giải quyết nha
1. Bác download bằng Wireless hay Wired ?

2. Nếu download = cả 2 đều bị hiện tượng trên thì vấn đề nhiều khả năng là do ổ cứng. Chất lượng hơi kém 1 chút nên trong quá trình làm việc, có 1 tác động nào đó làm cho cấu trúc bị thay đổi dẫn đến lỗi. Quá trình Download của bác là bình thường, nhưng khi phần download được ghi vào HDD thì xuất hiện lỗi.

Bác có thể thử giải pháp : dùng dĩa Hiren's BootCD Zero Fill nó đi hoặc Low Level Format đi. Cách thức này đảm bảo HDD sẽ như mới ban đầu về cấu trúc. Tuy nhiên thực hiện thao tác này nhiều lần có thể gây ảnh hưởng đến tuổi thọ HDD.

3 Tháng một 2008 lúc 15:55
Cảm ơn các bác. Hiện nay e phải sống chung với tình trạng này 1 thời gian vì số dữ liệu nhiều quá
Hy vọng là sau khi Fomat lại HDD thì lại trở lại ình thường
Lúc trước không sao nhưng từ sau vụ dính con virus hidden folder thì gặp trường hợp này
Không biết có phải là do nó không nữa
Quá trình Download của bác là bình thường, nhưng khi phần download được ghi vào HDD thì xuất hiện lỗi.
Vâng chính là lỗi này nhưng em vẫn không hiểu sao down từ mang P2P<torrent> thì lại không sao

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhìn thấy được nhu cầu hẹn hò của thị trường trong nước không ngừng tăng cao, với mong muốn có một môi trường hẹn hò chất lượng và an toàn dành riêng cho người Việt, tháng 11/2018 ứng dụng hẹn hò online Geency chín ...
Lazada Vietnam Master card on Monday