Tripod cho máy ảnh - HELP

YOL đang tìm một cái Tripod dùng cho máy ảnh mong cac bác có kinh nghiẹm giúp đỡ

1.Nên mua loại nào nếu muốn dùng để mang theo khi đi du lich

2.Recommendable brand ? price ?

3.Mua tai VN chỗ nào ? thông tin

Xin cảm ơn

ti-pha

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
anh YOL ơi dùng hiệu Silk đi, mua đồ kém chất lượng thì cũng sẽ đổi cái mới thôi, tốn kém lắm, tripod Silk và đầu bi luôn nha, tầm 160-170$. Hn thì em bó tay địa chỉ rồi ở SG thì tiệm Nga Liêm không nhớ địa chỉ, gần Nguyễn Kim vào đây rồi em dẫn đi mua.

starnt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
anh YOL ơi dùng hiệu Silk đi, mua đồ kém chất lượng thì cũng sẽ đổi cái mới thôi, tốn kém lắm, tripod Silk và đầu bi luôn nha, tầm 160-170$. Hn thì em bó tay địa chỉ rồi ở SG thì tiệm Nga Liêm không nhớ địa chỉ, gần Nguyễn Kim vào đây rồi em dẫn đi mua.
Không cần phải tốn kém vậy đâu, tầm 2-300k là dùng khá ổn rồi

pvnguyen

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Mua cái Silk loại khoảng 35-45$ mà xài nếu không có yêu cầu đặc biệt nào về máy hoặc xài máy với lens khủng long, mua mấy cái hàng rỡm bán đầy ở Tax hay xxx xài 1 chuyến là vứt
Nếu xài đồ dzoom , thay vì đi chụp hình bạn sẽ phải ngồi học cách "gắn" mấy khúc chân dính lại do kéo ra mạnh quá

ti-pha

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
các bác dùng hàng rẻ tiền rồi sẽ hối hận thôi à, mình cũng xài 2-3 chân rồi cuối cùng cũng phải mua cái xịn thôi, máy cái rẻ tiền rung lắm mấy bác ơi, xe chạy ngang qua cũng rung mà, đem đi ra đường chụp thì toi ....

Tôi cũng đang có nhu cầu mua 1 cái rẻ tiền dùng tốt, dự toàn là 500 - 700 VND bác nào biết recommend giúp với. Tôi ở Hà Nội

vdzungsu

Tiểu thương gia
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
a có thể lên Vũ nhật camera trên phố Tràng thi, có cả loại 2-300K ( e đã dùng rồi, được) và có cả loại bày trong tủ kính :D. lúc đó tùy a chọn lựa thôi. tốt nhất là a nên mang theo máy của mình đến và thử gắn , đặt, xoay linh tinh xem có ưng ko.

Bài viết cần bạn xem thêm

Liên quan đến vụ đăng tin bán thiết bị lắp súng, đại diện Lazada cho hay đã nắm được toàn bộ sự việc và sẽ có phản hồi chi tiết trong ngày 18/2. Cùng ngày, Sở Công Thương TP.HCM cũng vào cuộc kiểm tra vụ việc.

Lazada Vietnam Master card on Monday