trợ giúp về vấn đề TPM của dell D620

Các thớt khác của neompx

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng một 2008 lúc 15:11
con dell D620, có finger,,,, nhưng hiện tại không cách nào add thêm finger cho nó, thông báo chỉ còn 0 finger, trong khi con dell của bạn em thì con 18 finger......

lúc trước khi cài xp thì có set cho tất cả các ngón tay ( 10 ngón ) sau đó cài vista......

Hiện đã clear Cmos TPM rồi, nhưng trong vista, không cách nào set thêm finger cho nó,

chỉ cho em cách xóa toàn bộ finger đã lưu trong chip TPM được không ạh

Thanks anh em nhiều

wuhoatu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng một 2008 lúc 21:02
neompx cho mình hỏi cái TPM đó có chơi chung với SmartCard được không nhỉ. Mình xài SmartCard (có chữ ký điện tử và thông tin cá nhân). Nếu muốn bảo mật với cái thẻ đó thì phải làm gì? THX nhiều.

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng một 2008 lúc 21:30
neompx cho mình hỏi cái TPM đó có chơi chung với SmartCard được không nhỉ. Mình xài SmartCard (có chữ ký điện tử và thông tin cá nhân). Nếu muốn bảo mật với cái thẻ đó thì phải làm gì? THX nhiều.

đầu tiền anh bật TPM trong bios, cài chương trình tpm lên, sau đó set pass cho user, khởi động lại máy

mở chương trình TPM lên, chọn mục Prebooot rồi set cho cái card đó, anh có cái card hay thiệt, nhưng nhớ nhé, mất cái card đó cũng phiền lắm đó anh

Bài viết cần bạn xem thêm

Apple vừa ra mắt bản cập nhật iOS 12.1.1 cho iPhone và iPad. Bản cập nhật này tập trung vào việc bổ sung thêm các tính năng mới cho ứng dụng FaceTime, xem trước thông báo bằng Haptic Touch trên iPhone XR (vì không có 3D Touch) và hỗ trợ SIM kép với e ...
Lazada Vietnam Master card on Monday