trời ơi.vừa vào trang palm của us để xem Lifedrive. Bây giờ thì hối hận vì đã vào đấy

tuan_vu_pham

KĨ SƯ XD
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nhìn quả Microdrive 4G + BT, Wifi thấy phê quá. he he, phen này chắc có nhìu kẻ đào tẩu từ symbian,smartfone,ppc sang PALM đây...(k bít có mình k nữa,đang bận nghiên kíu PSP !!!)

linhmail

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
VU HEO said:
Chú cười người mà trong lòng vật vã khóc . Chú lại đi kiếm thằng Tây nào để gạ con T5 đi chứ kẻo không dám vào 4U vì sợ thấy người ta bàn về LifeDrive mà khóc thầm

Con đường vạch ra cho chú Tuệ Thức là tiếp tục chung sống với cô vợ T5. Vì sao:
1. OS: They are the same. Nếu LifeDrive chạy Cobal thì quả là chính đáng để chú chuyển sang xài LifeDrive.
2. 4GB Ram: Không cần thiết. 256MB Ram của T5 đã quá đủ cho chú cài "ton of softwares". Softwares cho Palm cái nào cũng bé tị đâu cần thiết fải ngốn nhiều ram đến mức 4GB. Dùng nó để chứa và nghe nhạc từ Palm thì chỉ tổ hao pin tổn phí. Nếu thực sự có nhu cầu dùng Palm để chứa dữ liệu thì nên mua external card (Giá càng ngày càng hạ).
3. Wifi: Chẳng mấy khi. Thời gian đâu mà ngồi wifi café truy cập internet bằng cái màn hình tí xíu của PDA. Có nhu cầu xin mời chú ghé café internet hoặc về nhà dialup bằng PC vào net vi vu mà giá lại bèo. Nếu vẫn thấy có nhu cầu, hehehe... mua thêm cái wifi card mà đút vào.
4. Kiểu dáng: Không cần thiết. T5 thanh lịch quá rồi còn gì.

Lời khuyên cho chú: Tiếp tục chung sống với cô vợ T5. Nếu thấy không hợp nữa --> Ly dị em T5 để rước em Treo650 về làm vợ mới. Bảo đảm với chú: "Giàu vì bạn, còn sang vì em Treo 650 vợ mới của chú". Chẳng phải em Treo 650 là Miss Universal smarphone đấy thây :D

Đôi lời đóng góp gọi là chân tình !!!

dihuta

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Bác TueThuc thì tớ không biết nhưng với 256MB đối với tớ chẳng thấm vào đâu cả. Chép 1 Album Mp3 vào là hết sạch, còn biết bao nhiêu thứ cần phải chứa như English Voice, Radio, Picture Album, Softwares Lib, Bakup Package, .... Mua cái 1Gb thì may ra còn dùng đủ. Nhưng nếu mua cái SD 1GB thì tính ra T5+1GBx4 SD mắc hơn rất nhiều.

Nói WIFI thì đúng là nếu có Laptop thì ít khi dùng WIFI, tuy nhiên, với 4GB HardDrive, cộng với USB 2.0, thì khi đi làm, đi học cũng chả cần mang Laptop làm gì. Khi đó là chuyện khác. Nhu cầu trao đổi nhạc, picture, documents,... khi đang trên đường
, clb hay trong quán cafe là rất phổ biến, khi đó 4Gb và cái WIFI, Bluetooth trở nên rất hữu ích, đặt biệt là Palm hiện tại đã hổ trợ hầu hết các định dạng Navtive (Word, Excel, PPT, PDF, HTML, Images...)

VietPalm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nhưng theo 1 bài Review tại: http://www.bargainpda.com/default.asp?newsID=2525&review=palmOne%20LifeDrive của AdamaDBrown thì tình hình Pin của LifeDrive có vẻ không khả quan lắm. Sau đây là kết quả Test với các chế độ hoạt động khác nhau:

* Chế độ nghe nhạc: Nghe nhạc trực tiếp từ ổ cứng, tắt màn hình, không kích hoạt bất cứ hình thức giao tiếp nào (Wifi, Bluetooth, IR): 4 tiếng 20 phút.

* Chế độ sử dụng bình thường: Màn hình sáng tối đa, chạy 1 số ứng dụng từ ổ cứng, đôi lúc sử dụng Wifi, đôi lúc nghe nhạc: 3 tiếng 37 phút.

* Chế độ Wireless: Màn hình sáng tối đa, bật Wifi liên tục: 2 tiếng 50 phút.

* Chế độ xem phim: Xem phim từ ổ cứng, tắt Wifi: 1 tiếng 44 phút.

* Chế độ "đốt pin": Màn hình sáng tối đa, liên tục chạy các ứng dụng từ ổ cứng, liên tục sử dụng Bluetooth và Wifi: 1 tiếng 13 phút.

Các bác thấy thế nào? :-?

vaduc

Dedicated to technology
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Kể ra pin như vậy thì cũng hơi hẻo thật! Nhưng mà các tính năng của nó thì thật là không thể chê vào đâu được. Nếu pin ngắn như vậy thì bộ external battery của các bác càng trở nên hữu dụng rồi :).

batigoltuan

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Thử so sánh 1 chút với em UX50 của tớ nhé( ko tính pin ngoài nhé, tính pin ngoài thì con life drive này chết hết, hihi)
VietPalm said:
Nhưng theo 1 bài Review tại: http://www.bargainpda.com/default.asp?newsID=2525&review=palmOne%20LifeDrive của AdamaDBrown thì tình hình Pin của LifeDrive có vẻ không khả quan lắm. Sau đây là kết quả Test với các chế độ hoạt động khác nhau:

* Chế độ nghe nhạc: Nghe nhạc trực tiếp từ ổ cứng, tắt màn hình, không kích hoạt bất cứ hình thức giao tiếp nào (Wifi, Bluetooth, IR): 4 tiếng 20 phút.
Bằng 1/4 UX50 thôi, chà chà

*
VietPalm said:
Chế độ sử dụng bình thường: Màn hình sáng tối đa, chạy 1 số ứng dụng từ ổ cứng, đôi lúc sử dụng Wifi, đôi lúc nghe nhạc: 3 tiếng 37 phút.
Hơn UX dc 30 phút thôi.

*
VietPalm said:
Chế độ Wireless: Màn hình sáng tối đa, bật Wifi liên tục: 2 tiếng 50 phút.

Cái này thì ngon gấp đôi UX đấy, pin trâu thật...

*
VietPalm said:
Chế độ xem phim: Xem phim từ ổ cứng, tắt Wifi: 1 tiếng 44 phút.

Cái này phải kém em UX của tớ 1h là ít...

*
VietPalm said:
Chế độ "đốt pin": Màn hình sáng tối đa, liên tục chạy các ứng dụng từ ổ cứng, liên tục sử dụng Bluetooth và Wifi: 1 tiếng 13 phút.

Cái này thì 2 con chắc xêm xêm nhau thui,UX trồi hơn 1 chút xíu, hi`hi`...

KL: Tớ vẫn khoái UX hơn, lắp thêm cục pin thì cũng dày bằng life drive thôi mà. Tớỉ khoái nhất cái life drive là nhận trực tiếp USB và bộ nhớ khủng khiếp 4G. Còn lại kích thước của nó thì chắc ko nhét túi quần dc rồi :)...

bimiu2000

GẮN KẾT
khổ lắm. con người thì lòng tham vô đáy. 4G chứ mai sau có ra 40G thì các bác vẩn thích.

To: baltigo. Chú em ơi. Dù sao thì Lifedrive cũng là cách mạng của PDA đấy.

dihuta

THÀNH VIÊN DANH DỰ
batigoltuan said:
Thử so sánh 1 chút với em UX50 của tớ nhé( ko tính pin ngoài nhé, tính pin ngoài thì con life drive này chết hết, hihi)
..

Bác Tuấn có vẽ tự hào về UX quá nhỉ ???
Thật ra trong dòng Sony Clie, thì UX là chú Palm có Pin tệ nhất. Lý do khiến người dùng e ngại mua UX chính là pin đấy, còn nữa, kích thướt nữa, rất dày ! chú biết không nhỉ?

Nói về Pin thì TH55 có lẽ là được trao giải thưởng, nhỏ mà lâu.

batigoltuan

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Hihi, xét cho cùng thì 4G là điểm mạnh của lifedrive nhưng rõ ràng cũng là điểm rất yếu của em này. Mọi người nhìn sẽ thấy cứ ứng dụng nào cần truy xuất ổ cứng nhiều là tốn nhiều pin ác liệt. Nếu tớ dc lựa chọn giữa ổ cứng và camera thì tớ chọn camera hơn, còn storage thì mua thẻ SD để tiết kiệm pin ( SD bây h còn rẻ hơn cả Ram máy tính cơ mà nhỉ)
Vả lại em lifedrive này tớ trông flat quá, 3 vòng đều đặn, chả nữ tính tẹo nào, tớ chả khoái cưới cô vợ như thế tẹo nào :))

Bài viết cần bạn xem thêm

Bác úp thêm thông tin review vào post nữa thì tuyệt