Trộm xe SH trong vòng... 7 nốt nhạc

Các thớt khác của Lam Sơn

vuxuan_huyen

GÂY DỰNG
Ối em cứ tưởng SH có khóa từ là kinh lắm rồi cơ đấy, thế này mai biết làm sao với con xe cà khổ của mình đây ;)) Nó mà lấy mất thì có phải mất công không cơ chứ.

À còn có trò cắt dây mũ bảo hiểm các bác nhé, mũ nào đẹp đẹp là nó cắt dây, làm lại dây hết có 10k mà. Các bác treo mũ thì treo sát dây vào yên xe ấy, ko có vị trí cho nó lùa dao vào cắt được. Hoặc tốt nhất là mod cho thùng xe rộng ra nhá ;)).

babyone

dại gái
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Ối em cứ tưởng SH có khóa từ là kinh lắm rồi cơ đấy, thế này mai biết làm sao với con xe cà khổ của mình đây ;)) Nó mà lấy mất thì có phải mất công không cơ chứ.

À còn có trò cắt dây mũ bảo hiểm các bác nhé, mũ nào đẹp đẹp là nó cắt dây, làm lại dây hết có 10k mà. Các bác treo mũ thì treo sát dây vào yên xe ấy, ko có vị trí cho nó lùa dao vào cắt được. Hoặc tốt nhất là mod cho thùng xe rộng ra nhá ;)).

chỉ có LX ý và Sh300i là có khóa từ thui bác,còn shi150 và cả LX VN đều ko có khóa từ,1 bộ khóa từ giá cả mười mấy triệu,em đã từng thấy 1 con LX bị đục banh ổ khóa mà vẫn ko nổ máy đc.kinh vật vã

zxcvasd

GÂY DỰNG
Mình vừa lắp bộ chống trộm ( có 5 nút thẳng hàng dọc trên remote ), các chức năng nháy đèn, khởi động máy, còi hoạt động bình thường hết. Riêng khi bấm khóa có còi / khóa im lặng (nút hình ổ khóa / cái loa gạch chéo), đụng vào xe thì còi hú, chớp đèn OK nhưng mình cắm chìa vào vẫn đề nổ được và chạy xe được (trong khi đèn vẫn chớp và còi hú). Như vậy là thợ đấu dây bị sai hay sao vậy, nhờ ae chỉ giúp. ( Vì nghe nói trộm có chìa / vam bẻ khóa cũng 0 khởi động được máy khi đã khóa ? ).

Ah, hỏi thêm chút nữa: khi bấm nút hình loa gạch chéo ( khóa im lặng ? ) thì đụng xe lần đầu nó nháy khoảng 5s, sau đó tắt. Đụng tiếp thì nó chớp đèn liên tục 0 dừng. Cái này do bộ remote của mình nó thế hay đấu nhầm dây ? Vì xem mấy loại khóa remote cửa hàng nói khóa im lặng thì cắm chìa vào nó mới chớp đèn chứ 0 phải đụng là báo động ?

Bộ remote của ae các chức năng cũng như trên ?

Thanks ae :).

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...