Trong contacts sao cứ hiện cả danh bạ trong sim

kaka102

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Em có 1 vấn đề thế này, các bác xem chỉ em với nhé ! em cám ơn các bác.
Chả là trong Sim của em có rất nhiều contacts, em đã thực hiện copy toàn bộ số dt này sang phần contacts trong bộ nhớ của máy. Điều lạ là khi "chọt" vào phần contacs trên máy thì nó hiện ra cả số điện thoại vừa mới copy và cả số trong Sim nữa. kết quả là mỗi số điện thoại hiện 2 lần. Em đã mày mò mãi mà ko cho ẩn các số DT trong Sim đi được ngoại trừ việc xóa hết danh bạ trong Sim hoặc dùng phần mềm bên ngoài chỉnh. Có bác nào biết cách chỉnh ko cần dùng phần mềm ko ạ. Chỉ giùm em với.
Em dùng wm6.

Hassler

Mót lười
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
nếu bác dùng manila 3D thì bạn chỉ cần filter lại những thông tin trong danh bạ
chỉ cần chọn Contact chứ ko chọn Show all

mà không thì bác cài Advance Config Tool bản mới nhất (3.3 thì phải), vào mục phone sẽ có phần Hide SIM Contacts, tick vào nó là xong ạ :)

kaka102

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Advance Config Tool thì ngày trước em có dùng rồi. Và cũng dùng ẩn contacts trong Sim được nhưng vì bây giờ em cài nhiều soft rồi nên ko muốn cài thêm nữa. Nếu bác nào biết cách chỉnh ko cần dùng phần mềm thì mách em với ! :">

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Advance Config Tool thì ngày trước em có dùng rồi. Và cũng dùng ẩn contacts trong Sim được nhưng vì bây giờ em cài nhiều soft rồi nên ko muốn cài thêm nữa. Nếu bác nào biết cách chỉnh ko cần dùng phần mềm thì mách em với ! :">

Có một cách là chỉnh Registry hay sao đó. bạn tìm thử xem

Bài viết cần bạn xem thêm

áp dụng được cho nhiều mục đích cho tương lai, hy vọng thế mới ảo sẽ được triển khai,