Trong mạng GSM - 1 tin nhắn là 120 hay 160 ký tự ạh?

Các thớt khác của frodo

frodo

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Không biết post ở đây có đúng chỗ không :p

Trước em dùng Nokia S60 (6600, Ngage) khi vượt qua 120 ký tự, Messages báo là sang tin nhắn thứ 2... do vậy trong 1 thời gian dài, em cứ nghĩ 1 tin nhắn trong mạng GSM chỉ gửi được 120 ký tự (40 ký tự còn lại em nghĩ có thể là dùng để điều khiển hay cái gì đó, hehe :p)

Giờ thấy P910i cho phép 160 ký tự cho 1 tin nhắn, nên hơi run... không biết như thế nào nữa.

Mong được chỉ giáo.
(em dùng Viettel)

oh_my_god

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
120 kí tự là có thể là do bạn chọn nhắn tin bằng Font tiếng Việt nên dung lượng mỗi kí tự tăng lên --> giảm số lượng kí tự.

cuhiep

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
trước giờ mình dùng máy nào cũng là 160ký tự mà, nhắt trên mạng cũng thế.
lúc trước nhắn tin qua ICQ cũng là 160ký tự.
bác xem lại đi.

daicaothu

Không yêu cho gái thèm
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
nếu để chế độ nhắn tin bằng tiếng Việt thì chỉ đc 70 ký tự (nokia8310) còn tiếng Việt không dấu là 160 ký tự.

frodo

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
vậy chắc 160 ký tự là ok rồi :)
em nhắn tin hơi bị nhiều, nên hỏi kỹ lại cho chắc ăn, vì có check được cước theo đơn vị tin nhắn đâu :p

thk các bác nha

hoasung

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Thế thì mạng vietel giới hạn 120 ký tự thành ra tin nhắn đắt gấp đôi à. Vì thường khi nào máy báo 2 tin nhắn thì ta mới dừng nhập chữ.

Hassler

Mót lười
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
máy GF em hồi trước ko hiểu để kiểu gì mà chỉ được 80 kí tự
sau khi chỉnh lại cái validate gì gì đó thành maximum thì lại được 160 kí tự
pótay.com

hungipaq

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
xin thưa với các bác là cái nokia 8910 của ông già em đang dùng chỉ có 70 kí tự thôi ,ko thể làm cách nào hơn được

Bài viết cần bạn xem thêm

Lùm xùm vụ Etc mấy ngày qua chưa hồi kết nhỉ? May là Epass nó chưa chơi xấu em, chiều nay ra đăng kí Vetc phát ăn ngay :D ahii.. à mà cán bộ dán xấu quá nhìn cực khó chịu luôn a *^*)
...