Trót dại Up lên 1.1.4 máy trục trặc nhờ giúp đỡ

27 Tháng hai 2008 lúc 11:11
Hôm nay em vừa unlock được lúc ở trạng thái 1.1.3.

Vào Itunes thấy thông báo có 1.1.4 up luôn, bây giờ máy trong tình trạng hiện màn hình SLIDE FOR EMERGENCY, nhờ các bác giúp làm thế nào để quay về 1.1.3 hoặc có giải pháp nào khác cho máy chạy lại. Cám ơn các bác!

27 Tháng hai 2008 lúc 14:16
Các bác ơi em thấy Ziphone2.4 có chức năng REFURBISH như sau:

If you want to put your phone back to a locked state, use this button. Useful if your phone is damaged and is going to be delivered to Apple for repair.
It will downgrade/reflash bootloader, erase baseband, and set the phone in DFU-Mode so that you can restore to any firmware in iTunes.

Liệu có thể dùng chức năng trên để cho nó về trạng thái cũ rồi unlock lại không nhỉ, em ngại nhất cái từ "is damaged" ở trên. Tuy nhiên cái đoạn in nghiêng thì lại có vẻ ok. Bác nào thành thạo giúp em nhé!

TA_Mobile

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng hai 2008 lúc 14:50
Các bác ơi em thấy Ziphone2.4 có chức năng REFURBISH như sau:

If you want to put your phone back to a locked state, use this button. Useful if your phone is damaged and is going to be delivered to Apple for repair.
It will downgrade/reflash bootloader, erase baseband, and set the phone in DFU-Mode so that you can restore to any firmware in iTunes.

Liệu có thể dùng chức năng trên để cho nó về trạng thái cũ rồi unlock lại không nhỉ, em ngại nhất cái từ "is damaged" ở trên. Tuy nhiên cái đoạn in nghiêng thì lại có vẻ ok. Bác nào thành thạo giúp em nhé!
Không được khi máy bạn đang ở 114.

KofRiv

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng hai 2008 lúc 16:43
Bác Tuấn Anh 1 thời gian dài vắng mặt ở HHVN. Chỉ khi nào có version mới ra đời thì bác ấy lại xuất hiện. Hehe.... Hy vọng sau 1.1.3 thì bác lại là người đầu tiên có secpack 1.1.4.
Thanks,

27 Tháng hai 2008 lúc 17:40
Em lên mạng và search được cái này đây. Nếu em dịch không nhầm thì cài đặt 1.1.4 sẽ chỉ bị khóa trong 1 ngày. Bác nào siêu tiếng Anh check giúp em nhé! Thanks.

1.1.4 iPhone Unlock News

Apple releases iPhone Software Version 1.1.4

Existing customers please do not update your iPhones to this version until we have updated our unlocking software to be compatible, otherwise you will be temporarily locked out for a day or so :)

We have already updated our software, we just need to test on our usual variety of iPhones before we let it loose on our customers. Expect it in a day or two (certainly by Thursday).
In terms of features?
  • Fixes for dropped calls
  • Better bluetooth support (more devices)
  • SMS ordering problem fixed
  • Safari Tabs preserve content (don’t display white screens)
Link đây: http://www.iphoneunlockuk.com/news/index.php/iphone/114

TA_Mobile

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng hai 2008 lúc 17:50
Soft unlock và repair cho 114 (being updated) sẽ có trong 1,2 ngày tới. Còn đối với 114OTB thì vẫn là ?. Unlock h/w 114OTB ok.

Bài viết cần bạn xem thêm

Xin mạn phép mở topic này xin Admin và Mod đóng giúp dùm mình 2 topic sau ạ, vì hàng đã bán rùi mà bấm report xin đóng topic nhiều lần rùi mà vẫn chưa được:
https://www.handheld.com.vn/threads/ban-2-lens-canon-18-55-is-ii-va-canon-75-300-iii.506 ...
Lazada Vietnam Master card on Monday