Trục trặc với LD hix hix

mpx_stylish

GÂY DỰNG
Mỗi lần em cài Pocket tune delux vào là tư nhiên máy nó bị thế này các bác ạ (mất cái input ở dưới - pic below), em ko biết làm cách nào để sửa cả thế là fải format lại. Thêm nữa, có vài phần mềm ko tương thích (em nghĩ thế) em cài vào chạy bị lỗi rồi LD tự restart lại và từ đấy ko thể vào bên trong đc nữa, cứ restart lại liên tục, thế là cũng phải format lại. Mỗi lần format lại rất ngại, mong các bác giúp em khắc phục lỗi với, em cám ơn các bác trước

batigoltuan

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Lỗi này là do LD ko tương thích với phiên bản Ptune hiện tại, bonh nước ngoài cũng bị nhiều rồi, ko lo nhé. Còn 1 lỗi nữa là mỗi lần chuyển bài hát sẽ có tiếng rè rè rất khó chịu.
Còn nếu bị restart thì luc khởi động lại, ở màn hình preference vào mục button, chọn 1 nút hardbutton bất kì là chương trình quản lí file, vào chtrình đó rồi xoá bỏ pm vừa cài đi, đảm bảo ko cần hardreset.
PS: hôm trcs có hướng dẫn 1 bạn nào đo tránh hardreset, hôm đó nhớ lộn, làm như trên mới đúng nhé, hi`hi`...

batigoltuan

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Còn 1 cách tránh hardreset nữa đỡ thủ công hơn là: giữ chặt nút up, nhấn reset. Màn hình preference hiện ở chế độ ko có graffiti, khi đó nhấn Ctrl+h, màn hình ngyên bản chưa có launcher sẽ hiện ra. Việc xoá pm vừa cài lúc này dễ rồi nhé...

mpx_stylish

GÂY DỰNG
em cảm ơn bác batigol, đúng là đỡ khoản hardreset thật. Bác cho em làm fiền bác nữa đc ko :D, em cài đc backupman v1.51 rồi nhưng lại ko thể backup đc, nó cứ hiển ra thông báo như sau

Bác có soft nào có nút để soft reset như của ppc hay pc ko cho em với, mỗi lần softreset bằng cách chọc vào lỗ thấy đau em LD quá, trông hơi manh tay với em i :D, thanks bác nhiều

SevenUp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình sdụng T5 OS5.4, đã có sẵn backup rồi, rất okie.
Bạn sdụng LD cũng là OS5.4, mình nghĩ cũng có sẵn chứ, cài thêm backupman làm gì?

Muốn kiểm tra, bạn vào c:/program files/Palmone/your_hotsyncID/backup...
Nếu thấy có gì đó ở đây nghĩa là LD của bạn đã được backup rồi. Sau khi hardreset chỉ cần chọn đúng profile cũ là mọi thứ sẽ tự động chui vào palm lại thôi.

7Up

batigoltuan

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Back up thì dùng Backup buddy là hay nhất, cú load về dùng thử bạn sẽ thấy. xxx thì tìm trong c4p nhé.
backupman của bạn ko nhần ra ổ cứng của LD, nên nó đòi cắm thẻ SD thôi.
Softreset bạn có thể cài Zlauncher hoặc High Lancher. Cả 2 cái đấy tớ khuyên đều nên cài, cực tiện lợi. Lúc khác tớ post cho cậu xem giao diện khi kết hợp Zlauncher và High Launcher.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt