Trường ĐH trong HCM ?

Các thớt khác của MacBook

MacBook

HHVN - DỰ BỊ ***
GÂY DỰNG
22 Tháng mười một 2007 lúc 18:59
Tìm kiếm 1 buổi chiều mà mãi không thấy thông tin cần thiết cho mình, vậy nên mạn phép đưa lên đây để anh em HHVN giúp đỡ.
Vấn đề chính :
Em muốn tìm thông tin về các trường ĐH đóng tại HCM mà co khoa Thương Mại Điện Tử ạ. Tìm mãi cũng chỉ thấy ở HN có thôi. Vậy ai đã/đang hoặc biết về những trường có Khoa TMĐT hãy cho em xin thông tin. Nếu có điểm sàn của khoa thì càng tốt.
Em xin cảm ơn mọi người !

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
22 Tháng mười một 2007 lúc 22:23
Anh vào thử Google gõ từ khóa : "Khoa Thương Mại Điện Tử"
Lưu ý: Các từ khóa nằm trong dấu ngoặc kép nhé anh.
Nếu chưa có anh gõ : Đào tạo Khoa Thương Mại Điện Tử (không có dấu ngoặc kép).
Anh thử rà soát lại lần nữa xem có thông tin mong muốn không?
Chúc vui vẻ :D

30 Tháng mười hai 2007 lúc 22:35
hầu như "thương mại điện tử" là một môn học của ngành học. chưa có trường nào có khoa này đâu

MacBook

HHVN - DỰ BỊ ***
GÂY DỰNG
2 Tháng một 2008 lúc 16:51
ơ hờ hờ anh nguyenngochung có ý gì nhỉ, thằng em chỉ hỏi thế để chuẩn bị thôi ...
mà FTU là trường gì thế ạ, không biết FPT có gì hay ko nhỉ :D

2 Tháng một 2008 lúc 18:10
Theo mình biết thì chưa có trường nào tại TP HCM có khoa này.

Thêm vào đó, đây là một ngành hẹp, thậm chí nó chỉ là một môn trong các chương trình đào tạo.

Bạn cũng cần phân biệt giữa Khoa và Ngành. Khoa là một đơn vị quản lý của trường chịu trách nhiệm quản lý Bộ môn, Ngành và sinh viên. Nhiều trường phân chia Bộ môn quản lý học thuật và giảng viên còn Ngành sẽ phụ trách các chương trình đào tạo. Một số trường thì trong BM có ngành. Các ngành mà các trường tuyển sinh có trong quyển "Những điều cần biết về tuyển sinh" chính là nó.

Vì "Khoa" là một tổ chức lớn thứ 2 trong một tường ĐH nên TMĐT sẽ khó trở thành một Khoa của các trường, chỉ trừ trường ĐH Thương mại Hà nội.

Nếu bạn mong muốn trở thành "chuyên gia" trong lĩnh vực này, cách tốt nhất là đầu quân sang các trường dạy về CNTT, học sâu về TMDT và web.

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
HaThienKiemVu HANDHELD CAFÉ 10

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Mới đây, nhà nghiên cứu bảo mật Patrick Wardle đã phát hiện ứng dụng trả phí Adware Doctor trên App Store bí mật gửi dữ liệu về Trung Quốc.

Adware Doctor là một trong những ứng dụng trả phí phổ biến nhất trên App Store ...
Lazada Vietnam Master card on Monday