Truy cập internet trên PC = sử dụng wireless của ppc

17 Tháng mười hai 2007 lúc 20:03
Thấy trên diễn đàn có: share internet từ PC cho PPC
Tình huống của mình khá là ngược.
mình có laptop (no wireless, đời xưa :D ) và PPC (có wireless). Bây giờ có ADSL wireless, mình không thể nối dây cáp RJ45 cho laptop. Vậy làm cách nào laptop truy cập net được thông qua cái wireless của PPC không? :)

18 Tháng mười hai 2007 lúc 10:51
mình có laptop (no wireless, đời xưa :D ) và PPC (có wireless). Bây giờ có ADSL wireless, mình không thể nối dây cáp RJ45 cho laptop. Vậy làm cách nào laptop truy cập net được thông qua cái wireless của PPC không? :)
Nếu bạn nói wireless=wifi, thì nên mua USB wifi cho Laptop (khoảng 32USD), có lẽ là giải pháp tốt nhất
Sorry nếu như không phù hợp với ý của bạn:D

18 Tháng mười hai 2007 lúc 17:59
:D con pocket pc yếu đuối lắm , share làm sao được wifi với lap được , tiện cho em ghỏi nó có bán cái USb để phát sóng wifi từ máy tính để bàn không nhỉ

19 Tháng mười hai 2007 lúc 13:50
Thực ra món này đơn giản thôi - nếu PC và PPC có Sync rồi thì vào conection setting trên PC bỏ phần chọn allow usb conection đi, sau đó vào internet từ PPC (bằng wifi hay GPRS gì cũng được) rồi chọn programe-internet sharing (chương trình này khi up rom WM6 là có sẵn luôn - tôi đang dùng o2 life) - Nối PC và PPC bằng dây USB (cố gắng mua 1 sợi - rẻ lắm :) ) rồi bấm conect thế là xong (nhớ kiểm tra các thông số trên ppc như: pc conection, network conection cho đúng) - chúc thành công

Bài viết cần bạn xem thêm

Vào thứ 4 vừa qua, Microsoft đã thông báo rằng họ sẽ thực hiện nhiều thay đổi ở trang office.com cùng với ứng dụng Office 365 để biến chúng trở nên gọn gàng hơn, giao diện sáng sủa hơn.

Thay đổi lớn nhấ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday