Truy cập từ xa

Các thớt khác của Cafey5LX
8 Tháng một 2007 lúc 19:39
Tôi muốn dùng laptop để truy cập và điều khiển vào máy bàn ở nhà thông qua ADSL . Mong các pro chỉ giúp........
Tôi dùng webcam tại quán cafê của mình, nay muốn đi công tác có thể truy cập vào webcam đó để quan sát thì có được không.

minhpro

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
9 Tháng một 2007 lúc 01:29
trả lời bác nè

hix, bác à bác có thể dùng một phương pháp đơn giản hơn nhé, bác dùng remove desktop là tiện ích có sẵn trong windows, nhớ là chỉ windows xp và 2k3 thôi đó bằng cách vào Start\programs file\accessories\comunications\Remove desktop conection
bác nhập địa chỉ ip máy của bác ở nhà vào và điều khiển. nên nhớ máy ở nhà của bác cũng phải có thiết lập bằng cách vào system properties rồi vào thẻ Remote và kích chọn vào cả hai checkbox nhé. Chúc bác thành công.

tientv

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng một 2007 lúc 10:18
Em muốn điều khiển máy ở cơ quan (mạng Lan) từ máy ở nhà thì phải làm thế nào? Bác nào biết chỉ cho em cách xem IP của máy mình với. Có phải nó chính là Proxy của mạng Lan ko?

Thanks

hungpq78

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng một 2007 lúc 10:26
hix, bác à bác có thể dùng một phương pháp đơn giản hơn nhé, bác dùng remove desktop là tiện ích có sẵn trong windows, nhớ là chỉ windows xp và 2k3 thôi đó bằng cách vào Start\programs file\accessories\comunications\Remove desktop conection
bác nhập địa chỉ ip máy của bác ở nhà vào và điều khiển. nên nhớ máy ở nhà của bác cũng phải có thiết lập bằng cách vào system properties rồi vào thẻ Remote và kích chọn vào cả hai checkbox nhé. Chúc bác thành công.

Dùng Remote Desktop, chứ ko phải remove

SX1

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng một 2007 lúc 12:15
Em muốn điều khiển máy ở cơ quan (mạng Lan) từ máy ở nhà thì phải làm thế nào? Bác nào biết chỉ cho em cách xem IP của máy mình với. Có phải nó chính là Proxy của mạng Lan ko?

Thanks
Nếu dùng logmein.com thì bạn không cần quan tâm đến IP của máy bạn là gì. Cứ việc cài lên là nó sẽ tạo kết nối vào cho phép ngồi từ xa chọc vào.

Còn nếu muốn biết IP, lưu ý là có 2 IP:
- IP của mạng LAN kết nối ra internet (IP của ISP cấp cho cái ADSL modem của bạn), để biết IP này, có thể xem trong phần config của modem hoặc vào đây: http://www.whatismyip.com/
- IP của máy PC của bạn đối với mạng LAN đó (Fix IP hoặc dynamic IP do máy chủ DHCP đặt), để biết được IP này, bạn chạy Run, Cmd. Rồi từ cửa số DOS đó gõ "ipconfig", enter một cái là ra.

Tuy nhiên, theo mình hiểu, để có thể truy cập tới máy của bạn trong mạng LAN thông qua internet, bạn sẽ phải đặt mấy cái Port Forwarding với Game Port gì gì đó trên ADSL modem/Router. Không phải tự nhiên mà nó nhận ra đâu.

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng một 2007 lúc 20:15
Vậy em xin hiến kế:
1. Dùng Hamachi để cài một mạng LAN ảo:
- Cả hai máy cũng phải cài
- 1 máy đóng vai trò Sever tạo 1 mạng LAN với tên mạng và Password
- máy còn lại log in vào mạng có tên là password vừa tạo

2. Sử dụng Real VNC để điều khiển máy từ xa thông qua mạng LAN ảo kia.

Chỗ em vẫn dùng thế để Remote, 1 chú ở SG và 1 chú ở HN chạy ngon. 1 chú ở HN và 1 chú ở Singapore cũng ngon.

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng một 2007 lúc 15:26
Hamachi là một phần mềm cho phép bạn tạo một mạng LAN ảo thông qua mạng Internet. Tất cả các máy sau khi cài Hamachi và có kết nối Internet đều có thể nhìn thấy nhau nếu cùng Join vào một Network đã được Creat sẵn. Mỗi Network như thế đều được bảo mật bằng một Password do người dùng đặt.

Bác cài Hamachi trên cả 2 máy nhé, bản 0.9.9.9 nhé. Trên một máy bác chọn Creat Network, đặt Password. Trên máy kia bác chọn Join Network, thế là 2 máy đã cùng thuộc 1 mạng LAN với IP ảo do Hamachi cung cấp.

Bài viết cần bạn xem thêm

do thích em orient mako pepsi từ lâu. nên e có tích cóp được ít. thấy có bạn có nick pham quang chien đăng bán. giá 2 bên thoả thuận là 1.5t. e phi từ vĩnh phúc xuống cầu diễn để giao dịch. đến nơi đúng như topic của bạn ấy nói là vòng benzen k xoay ...
Lazada Vietnam Master card on Monday