Truyền tín hiệu hình từ Video Player và Camera vào laptop như thế nào?

Các thớt khác của atungbk

atungbk

ĐẠI BA HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng mười hai 2007 lúc 20:06
Laptop của em có hỗ trợ cổng S-video 7 pin. Em muốn dùng cái đầu đĩa và cái Camera ở nhà cắm vô để xem trên màn hình của lap ( chắc là phải qua S-video vì 2 thiết bị kia chỉ có xuất tín hiệu hình ra cổng tròn tròn vàng vàng như ti vi ý mà em có cái dây chuyển từ đầu này ra S-video).

Ơ mà cho em hỏi luôn là còn có cách chuyển qua cắm bằng cổng khác không ạ?( USB hay 1394 chẳng hạn) Và cái "lỗ" S-video trong laptop cho phép truyền tín hiệu 1 hay 2 chiều ạ?

Các bác chỉ em nhá! Thanks!

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng mười hai 2007 lúc 22:19
Vấn đề của bạn thuộc dạng botay.com, cổng S-Video trên laptop chỉ dùng để xuất dữ liệu ra TV thôi, việc lấy tín hiệu từ ngoài vào laptop chỉ có thể thực hiện bằng thiết bị chuyên dùng như USBTV hoặc Capture video devide, các loại thiết bị này đều có bán trên thị trường và dùng cổng USB hoặc IEEE1394 để chuyển đổi và nhận tín hiệu.
- USB thu TV bạn có thể search với từ khóa Humax USBTV
- Thu tín hiệu từ máy quay có thể chọn Pinnacle v.v

24 Tháng mười hai 2007 lúc 23:21
Humax USBTV chỉ thu tín hiệu DVB-T 9 (Chuẩn truyền hình kỹ thuật số mặt đất) nên không thu được tín hiệu TV thông thường và đầu dĩa được. Muốn thu từ các thiết bị khác thì tìm thiết bị có TV in để gắn vào thôi. Laptop thông thường chỉ có TV out trừ một số loại có thiết bị option riêng. Bác có thể xem catalog để biết thêm.
Đầu dĩa thì có thể lấy dĩa qua Lap để xem mà??/ Còn Camera thì xem có thể kết nối theo chuẩn riêng của nó (Tùy theo camera mà có thể nối cổng USB hay 1394)

atungbk

ĐẠI BA HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng mười hai 2007 lúc 01:56
Đầu dĩa thì có thể lấy dĩa qua Lap để xem mà??/ Còn Camera thì xem có thể kết nối theo chuẩn riêng của nó (Tùy theo camera mà có thể nối cổng USB hay 1394)
Camera chế nên chỉ có cổng cho TV thôi bác ạ!

ATiger

тигры
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng mười hai 2007 lúc 19:44
Để giải quyết được vấn đề của bác thì cần đầu tư kha khá cho một bộ biên tập video gắn ngoài, ngoài ra còn phải xem cấu hình máy bác có đủ khủng ko đã, vì render video yêu cầu cao lắm đó. Tốt nhất bác nên thu ở máy bàn (desktop) rồi chuyển nội dung qua lap nếu cần.

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng mười hai 2007 lúc 08:39
Dễ dàng và rẻ tiền nhất là mua một cái USB TV box của Gadmei giá chừng hơn 300k, vừa có thể xem TH cáp trên lappy vừa có thêm cổng S-video, composite để capture video từ DVD hay camcorder các thứ ở độ phân giải mpeg2 (720x480 full frame). Có bán nhiều ngoài chợ.

nvb87

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng một 2008 lúc 00:14
300k thì chỉ mua được loại xuất ra cổng VGA chứ chưa có kết nối USB đâu bác ạ!

3ihut

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng một 2008 lúc 00:23
Với Gadmei 300K thì có một điều đáng chú ý nữa là khi xem với màn hình LCD có thể hình ảnh sẽ không full screen như đối với màn CRT đâu nhé, do khác độ phân giải.
Nếu muốn xem tivi sóng số mặt đất thì cứ mua Humax, còn nếu muốn xem truyền hình cáp thì chọn con analog nào đấy cũng được.

Bài viết cần bạn xem thêm

Kể từ ngày 2/10, Microsoft sẽ tăng giới hạn thiết bị đối với thuê bao Office 365 Home và Personal.

microsoft-office-365-home-personal-1535850276-340-width660height440.jpg

Microsoft Office 365 có thay đổi quan trọng từ ngày 2/10.
[/CEN ...​
Lazada Vietnam Master card on Monday