Từ Điển Bách Khoa cho MDict 3.0 (dữ liệu tháng 02/2010)

tvnghia

GÂY DỰNG
có ai biết cách conver bản en-wiki.mdx tiếng anh sang tiếng việt không chỉ cho em với, em có file tiếng anh nhưng mà kém quá không biết dùng.thanks !

Không hiểu ý bác là thế nào? Chỉ convert từ wikipedia english sang dạng mdx thôi chứ???

bhunter

GÂY DỰNG
Đã download & sử dụng được >10 ngày nay. Rất tiện để bổ sung kiến thức lúc rảnh rỗi.
Cảm ơn bác LNDu.

vqscorpions

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
@Lenguyendu: chào bác.

em muốn tự mình làm bộ data cho Mdict cho ngành học của em (môi trường), ngoài ra cũng để nghịch ngợm với cái PPC chút.

em tìm mà không ra cách bác hướng dẫn như thế nào. Em có đọc được 1 link này: http://www.handheld.com.vn/threads/74739-Hỏi-tài-liệu-hướng-conver-Data-cho-từ-điển-Mdict-2.4

nhưng em xem xong thì chịu vì không hiểu rõ.

em muốn nhờ bác tận tình chỉ giúp em các thao tác để làm một bộ data cho MDICT được chứ ạ? Cảm ơn bác nhiều.

ngmtien89

NHẬP HỘI
e có thói quen ăn quả nhớ kẻ trồng cây ^^ sau khi down xong (tuy chuư copy vào con PPC của e) nhưng e vẫn phải đăng ký bằng được để thanks bác Lê công Du 1 cái cho bõ công sức bác viết ra ^

Tks bác rất nhiều, hy vọng bác có nhiều đóng góp hơn nữa để mọi ng cùng được thưỏng thức ạ =D> =D> =D>

ngoctuyennbvdc3

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Gửi bác Du!
Đã hơn 4 tháng nay chưa thấy bác cập nhật data mới cho bà con HHVN được nhờ, bác làm ơn nhanh chóng update để khỏi phụ lòng của bà con nhé. :))

toke

GÂY DỰNG
chạy cho mọi dòng Win được bác ạ (chắc là ko gồm Win 7). Cả cảm ứng lẫn ko cảm ứng, dữ liệu rất phong phú và có phát âm rất hay.

bangkok

MÁY HỎNG
NHẬP HỘI
chạy cho mọi dòng Win được bác ạ (chắc là ko gồm Win 7). Cả cảm ứng lẫn ko cảm ứng, dữ liệu rất phong phú và có phát âm rất hay.

M-Dict này có phiên bản PC và chạy rất tốt trên win 7 bác ạ. Bác có thể vào đây download nhé:
http://www.octopus-studio.com/product.en.htm

Bài viết cần bạn xem thêm

Chào các Mod HHVN

Em có tham gia phiên đấu giá ngày 23/08/2022 của bạn Trịnh Tuấn Dũng nick HHVN @Linh DKH
...