Từ điền có chức năng modify

Tubby

Cu béo đẹp giai!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Từ điển có chức năng modify

Dear các bác,

Cho em hỏi 1 vấn đề thế này, em hay dịch các tài liệu tiếng Anh, nhiều khi tra được những từ chuyên ngành hay thuật ngữ chuyên môn cần add thêm vô từ điển để tiện tra cứu lại sau này. Vậy có bộ từ điển nào cho ppc có thể add thêm từ vô được không ạ?

Mong các bác chỉ giáo.

Tubby

Cu béo đẹp giai!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Sao không có ai giúp mình hết vậy, hichic.

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Kinkin, EDictionary đều cho add thêm từ. Các từ điển Anh - Anh như Lexisgoo, Wordbook cũng có những chức năng tương tự.

Tubby

Cu béo đẹp giai!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Cuối cùng thì cũng có người giúp mình, chân thành cảm ơn sự quan tâm của bác ducga.

Em mới cài cái Lạc Việt 2002 nhưng ko thấy có chức năng này, chán, giờ quyết định đầu quân cho eDictionary thôi.

Thanks ducga 1 lần nữa.

TOUGHGUY

GẮN KẾT
Tốt nhất là bạn nên dùng từ điển KINKIN, chức năng thêm từ rất mạnh. Tôi đã dùng rồi và thấy chức năng này rất tiện cho dân chuyên ngữ.

Chúc thành công!!!

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Ngoại trừ không có chức năng đọc, còn tất cả mọi tính năng đều tốt, hơn nữa chạy cực nhẹ máy. Nê dùng kinkin nhé bạn

Tubby

Cu béo đẹp giai!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Những tưởng eDictionary ngon, ai ngờ Kinkin còn hữu ích hơn nữa.

Thanks các bác rất nhiều.

gaugau

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Kinkin chức năng hay nhưng số lượng từ ít hơn nhiều so với LVTD, kô biết có ai convert được Data của LVTD hay English study 4 qua xài với Kinkin được kô nhỉ, nếu được em sẵn sàng mua 400.000 cho Kinkin luôn.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.