Từ điển Hán Nôm cho Palm

Hungdq3

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Lang thang trên mạng. tìm thấy cái này:
http://www.viethoc.com/hannom/tdtc_palm.php

Khâm phục các bạn ấy quá.

Toxic

GÂY DỰNG
Chơi Palm toàn người tài nhỉ! Hic, học tiếng hoa 2 năm rồi mà giờ nhìn chả biết chữ nào!
Em cũng thấy thề đấy bác ah,
trong hội Palm trong SG em thấy ai cũng giỏi cả, chỉ có mình mình là cùi nhất

Thanks bác chủ thớt nhé,rất hay và hữu ích

bttdtt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Tôi download nhưng không được, bị báo lỗi:
Page not found
We're sorry, but we were unable to locate the page you requested.

Các bạn kiểm tra lại và cho tôi xin URL nhé, tôi cần từ điển này lắm !!!

Cám ơn trước....
Bác vào link Website cũ rồi tìm tiếp nhé.
Còn ko thì chi tiết đây

Nếu bạn muốn chạy nhu liệu Tự Điển Hán Việt Thiều Chửu trên máy Palm PDA của bạn, bạn cần làm những bước sau đây:

1. Xác định Palm OS Version của máy Palm của bạn.
Bạn có thể đọc manual hay vào web để tìm các tin tức này.

2. Gắn SuperWaba Run Time
Bạn vào mạng và lại trang nhà: http://www.superwaba.org/install, lựa đúng installation file (khoảng 209 Kb) thích hợp với Palm OS Version của máy Palm của bạn. Sau khi lấy về thì unzip ra, và install các file: SuperWaba.pdb, SuperWaba.prc và SWNatives.prc vào máy Palm.

3. Lấy Tự Điển Hán Việt Thiều Chửu (bản Palm) về (khoảng 4 Meg), kế đó unzip ra, và install tất cả các file trong đó vào máy Palm.

4. Mỗi khi muốn sử dụng trên Palm, nhấn vào Icon HanViet để chạy Tự Điển Hán Việt Thiều Chửu.

Ghi chú:
- Để chạy được Tự Điển, máy cần phải có màn ảnh lớn hơn 160x160 pixels.
- Hiện tại có một vài chữ Hán không thể hiển thị được vì bộ font thiếu các chữ đó. Chúng tôi sẽ bổ túc các khiếm khuyết này trong các phiên bản kế.
- Vì CPU của Palm thường chậm hơn Pocket PC, cho nên Tự Điển Hán Việt Thiều Chửu (bản Palm) chạy hơi chậm so với bản Pocket PC. Lúc khởi động cần đến khoảng 45 seconds để nạp tự điển, sau đó khi tra chữ thì có khi nhanh, có khi chậm (đôi khi phải mất đến 8 seconds). Hiện nay phiên bản run-time mới nhất của SuperWaba là 4.5, tới đầu năm 2005, khi SuperWaba tung ra bộ run-time 5.0 với vận tốc nhanh hơn gấp 5 lần, hy vọng lúc đó tự điển sẽ chạy nhanh hơn.

- 10/30/04: Thêm phần nhận dạng chữ Hán bằng cách vẽ chữ lên màn hình.
- 10/22/04: Thêm 1 cái keyboard icon để có thể gọi bàn phím Việt.
- 10/21/04: Giới thiệu bản Palm cho Tự Điển Hán Việt Thiều Chửu.
Nhưng em ko thấy link down, link bị ẩn rồi. Bác nào có link thì cho em xin luôn nhé!

spiderman

GÂY DỰNG
Vẫn down không được nhỉ ?

Page not found
We're sorry, but we were unable to locate the page you requested.

04101986

GÂY DỰNG
Bác vào link Website cũ rồi tìm tiếp nhé.
Còn ko thì chi tiết đây

Nhưng em ko thấy link down, link bị ẩn rồi. Bác nào có link thì cho em xin luôn nhé!

hic nhìn mà kết thế ! mà sao em cũng ko down đc như bác nhỉ ???

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...