Tự động restart và mất nguồn máy

harrynghiem

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
19 Tháng năm 2007 lúc 19:40
Mình đang xài con HP 6515, WM 2003 SE có 2 triệu chứng sau:

- Đang chọt tự nhiên mất nguồn, phải mở nắp và đóng lại nắp PIN thì mới khởi động lại được.
- Cũng đang chọt hoặc bình thường ko làm gì, máy tự Restart lại.

Ai biết bệnh gì chỉ giúp mình với! Có phải do virus không vậy?

Thanks!

pipiupapa

MrH
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng năm 2007 lúc 15:41
có thể do lỏng chỗ tiếp nối với pin nên thỉnh thoảng nó restart lại pác thừ tìm 1 miếng giấy dày 1 chút để lên viên pin xong đóng nắp lại rồi xài xem có hiện tượng tự restart nữa không ?

23 Tháng năm 2007 lúc 20:27
Mình đang xài con HP 6515, WM 2003 SE có 2 triệu chứng sau:

- Đang chọt tự nhiên mất nguồn, phải mở nắp và đóng lại nắp PIN thì mới khởi động lại được.
- Cũng đang chọt hoặc bình thường ko làm gì, máy tự Restart lại.

Ai biết bệnh gì chỉ giúp mình với! Có phải do virus không vậy?

Thanks!
Ặc ặc, tui đang dùng con O2 mini cũng thỉnh thoảng bị thế nhưng về sau mới phát hiện ra là từ lúc cài cái soft pocketplayer vào để nghe nhạc thì mới bị, remove đi xong hard reset thì lại ngon. Chắc là bọn pocketmind no' cài đoạn mã hiểm để chơi những chú không có tiền mua licence roài:(

longdemon

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng năm 2007 lúc 15:39
Theo mình nếu HR lại mà vẫn bị thì Bác kiểm tra chỗ tiếp xúc với Pin di nha,còn trường hợp thứ 2 có thể do cái nắp đậy Pin bị lỏng đó,cái này máy mình bị rối và thay vào cái vỏ mới vào là ngon ơ à
------------
from longdemon
O2 xda 2 mini

honeyz

KỸ SƯ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng năm 2007 lúc 16:18
Vụ này giống bị lõng cái lẫy pin quá ta, chêm thêm cho cái lẩy cao tý là dc

25 Tháng năm 2007 lúc 13:17
máy của bác có thể bị các trường hợp sau
1) bị lỏng các chân tiếp xúc của pin(rất ít khi xảy ra) bác đang dùng và lắc mạnh máy 1 cái, nếu bị thế => có lẽ đây là nguyên nhân.
2 ) máy bị virus hay xung đột phần mềm: bác thử nghĩ lại xem trc' khi máy bị thế bác có cài phần mềm j ko? hay lúc máy bị thế bác có hay chạy 1 phần mềm j ko?Nếu có thử gỡ nó ra. nếu ko phải bác thử quét virus và dọn rác cho PPC. Nếu vẫn ko đc bác cứ thử Hardreset hoặc upROM + tiện nay format thẻ nhớ nếu cần.
3) Có thể mạch pin của bác bị lỗi do bác sạc nhiều hay dùng lâu. nếu có đk bác nên thử 1 cục pin khác xem thế nào.
hehhe, đó là những lý do mà e có thể nghĩ ra đc cho cái bệnh của máy bác, cách khắc phục thì....tùy. Còn nếu ko phải các lý do đấy thì e...chịu. Cái này chắc phải xách ra thợ để khám thui:D

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhật Bản kêu gọi siêu thị tính tiền bao nylon đối với người mua hàng.

Chính phủ Nhật Bản đang kêu gọi và tiến tới bắt buộc các nhà bán lẻ của nước này tính tiền các bao nylon hay bao xốp đối với người mua hàng, trong nỗ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday