Tự giới thiệu...

Các thớt khác của whamy04

huuquynh

Staff member
NHẬP HỘI
20 Tháng hai 2008 lúc 23:38
:)

RESUME viết kiểu này chưa được. Nhận xét sơ lược là viết kiểu TÂY nhưng lại dùng tiếng Việt và cũng hơi lai Việt Nam, và thông tin còn chưa đúng yêu cầu.

Nếu viết kiểu TÂY thì phải viết bằng English, vì TA không quen đọc RESUME kiểu TÂY. Và theo kiểu TÂY thì mục đích cũng là nhắm vào các công ty nước ngoài. Còn công ty Việt Nam mà viết RESUME kiểu này, có thể gọi là không có thông tin nhiều, trừ một số công ty cấp tiến.

Nói lòng vòng thế thôi, em nên dùng template có sẵn của MS Office, chỉ việc điền thông tin là xong, cấu trúc có hết rồi, có thể thêm một số phần để thông tin đầy đủ hơn.

21 Tháng hai 2008 lúc 14:50
cái này nó nằm chỗ nào anh, chỉ em với, đang thất nghiệp rồi
Template cho CV có thể down ở đây:
http://office.microsoft.com/en-us/templates/CT101043371033.aspx
Mỗi loại đều có hình chụp trước để tham khảo,kèm theo phiên bản office (97,2003...) - tuy nhiên mình thấy mấy bản office mới hay cũ gì xài vô tư
Khi down về mở lên,nhớ save as... để còn giữ lại mai mốt xài tiếp

jikneo

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
22 Tháng hai 2008 lúc 10:21
Họ và tên khai sinh: TRẦN LÊ ANH TUẤN
Ngày, tháng năm sinh: / /
Quê quán: - -

Số điện thoại:
Email:

QUÁ TRÌNH ĐÀO TẠO

Giáo dục phổ thông: Năm -
Trình độ chuyên môn: Năm -

Ngoại ngữ: . Tin học:

đưa thưc tập vào phần này

KỸ NĂNG

+ Dấu chấm cuối câu?

TP.Hồ Chí Minh, ngày tháng năm 2008.

23 Tháng hai 2008 lúc 21:03
Bạn làm mình mắc cưới quá, học bổng thì đạt liên tục trong mấy năm liền, lại tốt nghiệp đại học bách khoa loại khá, vậy mà build cái CV nhu thế, đọc vào thua luôn. khi xin việc người ta nhìn vào CV mà đánh giá mình, mà thôi bạn còn trẻ hok sao cã.

mình góp ý vậy bạn đừng giận nha. :)

Bài viết cần bạn xem thêm

Thưa MOD
Em có mở đấu giá ở đây:
https://www.handheld.com.vn/threads...0gb-kt-22h22-14-11.505564/page-4#post-3742415
bác @cccp1784 có thắng ms2 nhưng từ chối nhận hàng. Nhờ mod [USER ...
Lazada Vietnam Master card on Monday