Tự kiểm điểm: Vấn đề rao bán hàng hóa hộ người khác trong khu vực đấu giá...

Các thớt khác của xtdv
Status
Không mở trả lời sau này.

vutoannd

Thinkpad No.1
MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
ngày xưa em cũng vì cả nể nhân lời bơm vá xe đạp cho cái clip D có 1 lần ( thực sự bơm ) mấy lần khác tranh thủ giá bèo nhèo bắn vài cái cho xôm

thế mà cũng bị mod cho đi trụ 6 tháng ( thương tình em viết nhiều bài nên giảm xuống còn 3 tháng ) HHVN là vậy bác, rất nghiêm chỉnh , luật là luật và phán quyết của mod là cuối cùng.

@ hôm qua em lại thấy 2 bác vỡn nhau trong topic T400 làm em tức cười quá, cứ muốn tỏ vẻ ra 1 điều gì đó về sự ko quen biết hay sự giả vờ ngây ngô của 2 bác ...................
Bác nói vậy không đúng rồi. em với bác XTDV là bạn cùng lớp. sao không quen biết?
các bác cứ suy diễn vậy, Trong topic đấu giá pin em đã nói rồi mà.
http://handheld.com.vn/showthread.php?t=133562 Bài #14
Chẳng lẽ những người quen biết nhau trên Handheld thì không được phép vào bid giá cho sản phẩm của người kia à? hay em phải lập một nick khác nếu muốn tham gia đấu giá "thực sự" trong topic của bạn mình? nếu handheld có luật này e cũng sẽ tuân theo.

Vấn đề rao bán hộ hàng hóa do em không biết là vi phạm nên mới nhờ xtdv đăng hộ, thực ra khi bị mọi người nói lộ liễu gì đó em mới đọc lại nội quy. XTDV đã lập topic này để tự kiểm điểm rồi.
Em khẳng định trong topic đấu giá con HTC em không có hành động nâng giá. bác thanhlnt nói đăng trên 5giay cái điện thoại tốt hơn đó với giá 3tr cả tháng không bán được là đúng rồi, 5giay toàn lái không thì ai mua với cái giá đó. Ngay cả cục pin T60 của em đăng có 1tr trên 5giay đó, có ai mua đâu, không tin bác cứ vào 5giay tìm các bài viết của vutoannd thì thấy, chán quá em mới nhờ bác xtdv đăng hộ, giờ thì em biết sai nội quy rồi nên chẳng dám nhờ đăng hộ nữa. Bên đó em và bác xtdv cũng có 2 nick giống hệt như thế, đã mất công vào đây sao không đi tìm thử xem, bọn em đã nói rõ là bạn trong topic đấu giá pin rồi, mọi người cứ bảo chúng em giả vờ không quen biết là sao?

Còn về topic đấu giá T400 hôm qua, xtdv đang ở Khánh hòa, Em đang ở Sài gòn. Mod có thể thấy rõ nhất khi kiểm tra địa chỉ IP. Chẳng lẽ bọn em không đc vào để làm cho phiên đấu giá thêm sôi động à? có mấy người còn tưởng xtdv là chân gỗ cho chủ topic, đúng là suy luận nhiều sinh đa nghi, rồi có người hôm qua muốn mua mà chẳng dám bid vì sợ... Cái giá của con T400 giá chỉ có 16tr5 không phải là rẻ à? xtdv hôm qua có chat với em nếu giá nó 16tr là sẽ cố gắng mua.

vutoannd

Thinkpad No.1
MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
Hehe, đọc xong topic đấu giá hôm qua em cũng chẳng hiểu 2 bác xtdv và vutoannd này đang diễn màn j` nữa :)
Quá rõ rồi còn gì? giống như việc bác NEO gì đó cũng làm đó, tranh thủ giá thấp vào bắn vài phát thôi. cho topic thêm sôi động không được à bác? Bác hay đợi đến khi kết thúc rồi bắn đại bác luôn à?
Tùy mỗi người có cách nghĩ khác nhau, box đấu giá lập ra để mọi người mua bán được hàng, Sao mọi người cứ thích móc ra mấy chuyện đâu đâu nhỉ? Bơm với chẳng vá.
@ ALL:Nhiều người vào đây không biết chừng cũng có một cái nick phòng thân đi bắn phá chỗ khác. tự xét bản thân mình hoàn toàn trong sạch đi rồi hãy đi xoi mói người khác!
Em cũng tự trang bị kinh nghiệm, gặp ai bơm vá lên căng quá thì không mua nữa, còn bơm đến giá trị thực thì bình thường.
Thế nên có không ít người sợ bơm vá nên không mua được con T400 hôm qua. chẳng đúng với tính cách yêu công nghệ của dân Handheld tẹo nào. Em mà có đủ tiền hôm qua đã thắng con T400 rồi!

fallingstar

GẮN KẾT
hermes trước tết em bán tầm dưới 3t tí tẹo ầm ầm mà :D 3t5 chắc là bác đó máu quá rồi :p ( vẫn có nếu như đó là hàng hiếm , kiểu như trước có con palm clie' VZ90 giá trị thực chỉ 3-4t nhưng có thể người máu mua sưu tầm hàng độc lên tới 5-6t là bt )
"@ ALL:Nhiều người vào đây không biết chừng cũng có một cái nick phòng thân đi bắn phá chỗ khác. tự xét bản thân mình hoàn toàn trong sạch đi rồi hãy đi xoi mói người khác!"
câu trên đây của bác vutoannd nghe ko hợp lỗ nhĩ :) em chẳng có nick nào phong thân cả :D em chẳng mấy khi dám tung hàng lên đấu giá nhưng mà nếu cần mà theo kiểu "cùn" như bác phán xét người khác vậy , thì thôi , lúc nào đấu giá em có 1 nắm bạn bè chứ chẳng cần nick này nick nọ đâu á :D
chuyện đấu giá anh em trên HHVN rõ cả, bid hộ là có nhưng bid hộ lấy giá cao khác , bơm vá làm sôi động , kích thích lại khác :D em thấy ví dụ món hàng đáng giá 3T mà anh em vào bơm lên 2T =>2t5 thì là bt nếu ko nói là chuyện thường ngày ở HHVN :D nhiều khi người ta ko nhờ nhưng vào nhìn thấy vui mắt thì bid thôi:)
bác chủ topic và toannd cũng ko cần phải thanh minh nhiều , mình làm thì mình rõ, trời biết, đất biết và ... các quản trị viên phán xét nữa :D yên tâm là các bác mod ,admin sẽ phát xét công tâm thôi :), ko cần kiểm điểm đâu ạ

vutoannd

Thinkpad No.1
MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
hermes trước tết em bán tầm dưới 3t tí tẹo ầm ầm mà :D 3t5 chắc là bác đó máu quá rồi :p ( vẫn có nếu như đó là hàng hiếm , kiểu như trước có con palm clie' VZ90 giá trị thực chỉ 3-4t nhưng có thể người máu mua sưu tầm hàng độc lên tới 5-6t là bt )
"@ ALL:Nhiều người vào đây không biết chừng cũng có một cái nick phòng thân đi bắn phá chỗ khác. tự xét bản thân mình hoàn toàn trong sạch đi rồi hãy đi xoi mói người khác!"
câu trên đây của bác vutoannd nghe ko hợp lỗ nhĩ :) em chẳng có nick nào phong thân cả :D em chẳng mấy khi dám tung hàng lên đấu giá nhưng mà nếu cần mà theo kiểu "cùn" như bác phán xét người khác vậy , thì thôi , lúc nào đấu giá em có 1 nắm bạn bè chứ chẳng cần nick này nick nọ đâu á :D
chuyện đấu giá anh em trên HHVN rõ cả, bid hộ là có nhưng bid hộ lấy giá cao khác , bơm vá làm sôi động , kích thích lại khác :D em thấy ví dụ món hàng đáng giá 3T mà anh em vào bơm lên 2T =>2t5 thì là bt nếu ko nói là chuyện thường ngày ở HHVN :D nhiều khi người ta ko nhờ nhưng vào nhìn thấy vui mắt thì bid thôi:)
bác chủ topic và toannd cũng ko cần phải thanh minh nhiều , mình làm thì mình rõ, trời biết, đất biết và ... các quản trị viên phán xét nữa :D yên tâm là các bác mod ,admin sẽ phát xét công tâm thôi :), ko cần kiểm điểm đâu ạ
Em có nói riêng bác đâu :) Em chỉ nói thế cho ai như thế thì không vào đây nói này nói nọ thôi, tất nhiên em biết các mod sẽ phán xét công tâm. em vào diễn đàn từ lâu nhưng đợt này mới theo dõi thường xuyên. Có gì các bác chỉ giáo chứ đừng cho rằng em giả vờ thế nọ thế kia. Luật là do con người tạo ra sẽ có nhiều chỗ hổng, luật đấu giá cũng thế, nếu cứ như mọi người đánh giá chắc em không được tham gia bid trong các box đấu giá của bạn em xtdv nữa à? vì cứ vào thì mọi người lại lôi lại chuyện trước đây rồi cho rằng em chân gỗ. Em cũng chẳng biết làm sao nữa!

presario2000

_IPOD Chick™_
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Vấn đề mượn và cho mượn nick đã rõ ràng nên theo quy định mời 2 nick xtdvvutoannd nghỉ chơi 3 tháng.

Còn việc đôn up đấu giá sẽ xem xét sau.

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Trước tiên chúng tôi thành thật xin lỗi thành viên vì quyết định này!

Vô tình thời điểm mua tên miền và hosting để vận hành HHVN lại đúng vào ngày khai giảng năm học mới, và thời điểm đó cách đây 20 năm (từ PocketPCVN => HHVN hiện tại). Là một quãng ...