Từ Macbook ra Projector

31 Tháng ba 2007 lúc 21:21
Hi, nhờ mọi người giúp đỡ với
Tui muốn kết nối Macbook với Projector nên đi tìm mua ở khu Bùi Thị Xuân thì chỉ tìm được cáp miniDVI-> DVI của Apple, do đó người bán đưa thêm adapter DVI->VGA.
Do chưa có projector để test nên tui tạm kết nối vào 1 monitor Samsung. Rõ ràng là máy nhận được màn hình, phần Display... thấy có 2 chế độ: 1 color LCD, 1 Display thường. Tuy nhiên monitor samsung thì vẫn tối thui ko lên hình gì hết.
Có ai biết tại sao không, chỉ giúp tui với!!!!!!!!!!!!!!!!

4 Tháng tư 2007 lúc 14:46
Hi, nhờ mọi người giúp đỡ với
Tui muốn kết nối Macbook với Projector nên đi tìm mua ở khu Bùi Thị Xuân thì chỉ tìm được cáp miniDVI-> DVI của Apple, do đó người bán đưa thêm adapter DVI->VGA.
Do chưa có projector để test nên tui tạm kết nối vào 1 monitor Samsung. Rõ ràng là máy nhận được màn hình, phần Display... thấy có 2 chế độ: 1 color LCD, 1 Display thường. Tuy nhiên monitor samsung thì vẫn tối thui ko lên hình gì hết.
Có ai biết tại sao không, chỉ giúp tui với!!!!!!!!!!!!!!!!
Sao bác không tìm mua cáp miniDVI-> VGA để dùng. Em kết nối MacBook với Projector Epson qua cáp miniDVI -> VGA tốt.

8 Tháng tư 2007 lúc 18:32
Theo mình thì miniDVI-> VGA hay miniDVI-> DVI -> VGA gì thì cũng không ảnh hưởng gì cả. Nó vẫn cho tín hiệu ra VGA bình thường thôi. Không biết bác đang kết nối monitor khi máy đang chạy Mac OS hay Win. Việc không ra tín hiệu trên monitor Samsung có thê do một số lý do sau:

1. Nếu máy chạy Win Vista thì quên đi, nó hỗ trợ Projector và monitor không nhiều đâu. Mình đã kết nối với Panasonic thì OK, nhưng với Sony, Dell thì chịu, monitor thì chưa thử, nhưng trên các forum thì Vista hỗ trợ driver cho macbook và macbook pro khi dùng projector và monitor hơi ít
2. Nếu máy chạy XP thì hãy cắm minitor vào trước, sau đó khởi động máy. Thường thì XP sẽ tự động nhận.
3. Nếu máy chạy Mac thì bạn lam thử một số động tác sau:
- Khởi động máy
- nối cụm đây monitor+miniDVI-> DVI -> VGA vào với nhau
- cắm đầu miniDVI vào máy: lúc này máy sẽ tự nhận và điều chỉnh độ phân giải monitor của máy với monitor mình đang nối vào
- Nếu không xuất hiện gì thì bạn nhấn F7 (nút có 2 hình chữ nhật chồng lên nhau), sau đó gỡ cái đầu miniDVI ra khỏi máy đợi vài giây rồi cắm lại
Cách trên mình làm được với tất cả các monitor và projector mình đã từng xài. Hi vọng bạn x/lý được

19 Tháng tư 2007 lúc 22:26
Tks bạn billho, tui đã làm đủ cách rồi mà cũng ko lên, mang ra cửa hàng cũng thua. Cuối cùng tui đã trả cái cáp đó. Bây giờ đang tìm mua cáp miniDVI -> VGA, có bạn nào biết ở đâu bán không chỉ giúp với. Ra Nguyễn Công Trứ giá chát quá (35$), chịu ko nổi.

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng năm 2007 lúc 19:15
Sẵn đây bác chỉ giúp cho cái DVI->VGA bác mua ở cửa hàng nào ở Bùi Thị Xuân thế bác? giá tầm bao nhiêu? đang tính sắm 1 cái cho các MacbookPro
Macbook pro có sẵn đầu chuyển từ DVI > VGA mà bác. Nếu mua ở bùi thị xuân khoảng 75k (hôm nọ mua cho anh bạn ở 87 bùi thị xuân)

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
HaThienKiemVu MAC OSX 16

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Bây giờ là thời đại của công nghệ, internet, smartphone, tablet, máy tính, robot,... vân vân. Thì nó cũng ảnh hưởng rất nhiều đến con người kể cả người già và trẻ em.
Mỗi gia đình bây giờ đều cho con nhỏ sử dụng các thiết bị điện tử như điện thoại, m ...
Lazada Vietnam Master card on Monday