Tự nhiên Webcam macbook pro biến mất !

Comedy

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
15 Tháng chín 2007 lúc 22:07
Tự nhiên Webcam macbook pro biến mất ! ko hiểu tại sao . Hầu như ko nhận ra phần cứng . Mỗi khi chạy photo booth no bao the này :

Make sure your digital camer is properl attached an turned on . if you are using the camer with another application , close that application before trying to open photo booth again .

Mong cao thủ nào đã gặp qua xỉn chỉ giúp cách khắc phục . trân trọng cảm ơn

19 Tháng chín 2007 lúc 21:08
anh chép cái Photobooth từ một máy khác vào máy anh rồi chạy lại thử xem sao?

24 Tháng chín 2007 lúc 16:51
Em thấy lỗi này thường xảy ra nếu hay dùng qua lại iSight trên cả Mac và Windows. Em cài lài driver trên window là dùng lại được.
Hy vọng là webcam của bác sẽ hoạt động bình thường.

Comedy

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
25 Tháng chín 2007 lúc 00:08
Đã setup lại toàn bộ máy (Đã chia partiition MAC + VISTA còn lại duy nhất 1 partition MAC , Format lại luôn rùi)

Tình trạng : i mờ im , rờ e re

Buôn cả tuần nay ko ăn uống dc , hic hic

Search trên máy trang web nước ngoài nó bảo lấy pin ra , giữ nút reset 10 giây , sau đó gắn pin vào , mở máy lên , tình trạng vẫn potay.com . nghiệt ngã , nghiệt ngã , thiện tai ... thiện tai ...
Có chiên gia nào có thủ thuật nào hay nữa chỉ dùm với

Thx to all !

thinh3d

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng chín 2007 lúc 00:19
Nói ko có ý trêu bác nhưng hình như lỗi của bác là lỗi độc đấy :D

Lời khuyên duy nhất là mang đi bảo hành (nếu đc :D) hoặc mang đi sửa...chứ cái này khó là bug hoặc lỗi phần mềm lắm :(

6 Tháng mười 2007 lúc 04:09
Mình giúp được..Máy mình bị y chang..:) Tính mang lên bảo hành mà đang cần máy nên chưa mang đi. Ở nhà vô Mac help coi thì nó có chỉ.. Đơn giản lắm. Bạn lên Apple, update cái bản Mac os x bạn đang xài, nó có fix lỗi. Update xong thì ok thôi.. Tự sửa được hơi bị sướng... Chúc bạn may mắn!

iSight, Mac OS X 10.4.8: Camera "in use by another application" alert when running Classic

Issue or symptom

If the Classic environment is running and you attempt to video chat with iChat or use iSight in PhotoBooth, an alert message may appear that the
iSight camera is in use by another application.

Products affected

iMac G5 (iSight)
Mac OS X 10.4.8

Solution

Update of the latest version of Mac OS X 10.4.9 or later.

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình cần mua vài em sim số phát tài viettel cho đời lộc lá tí ạ, bác nào có hay biết đâu bán rẻ rẻ thì chỉ em với ạ, xin cảm ơn rất nhiều
Lazada Vietnam Master card on Monday