Tư Thế Sử Dụng Laptop

Các thớt khác của nqp

nqp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chào Cả Nhà ,

Tôi vừa đọc qua báo SGTT số 18 ra ngày 12/5/2005 có in hình một Cô Gái sử sụng Laptop trong phòng ngủ với tư thế xài Laptop rất thoải mái xem link kèm theo :

Có vài câu hỏi xin hỏi các chuyên gia sử dụng Laptop :
1. Có thể ngồi như thế để xài laptop hay không ?
2. Có bị ảnh hưởng gì không trong trường hợp máy quá nóng ( nghe nói nếu sử dụng dòng máy IBM series T thì dưới đáy của máy rất nóng có khả năng gây bỏng ) không biết Em Gái trong hình xài loại gì ?
3. Rất mong các Chuyên Gia góp ý để phòng tránh vì Phở đang xài một cái Hì Hì .

Cảm ơn trước ,

NQP

fulam

GẮN KẾT
Máy quá nóng để chỗ rất "nóng" thì cũng không sao :)

DuySon

GÂY DỰNG
theo một nghiên cứu khoa học tớ đọc ở đâu không rõ, với đàn ông đặt máy ở chỗ hiểm sẽ làm tăng khả năng vô sinh, do nhiệt độ của máy sẽ ảnh "hưởng tới cỗ máy làm việc". Còn phụ nữ thì tớ kô biết.

Dòng máy IBM T tớ cũng đang dùng một chiếc T40. Theo cá nhân đánh giá thì không nóng lắm, nếu so với mẫu số chung thì được gọi là mát

Toybox

HHVN - NHẬU CHÙA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hek hek hek, có thể sử dụng các loại "hen heo" khác trên giường ngủ, trừ labtop. COn này nhìn như Compag AMD ý. Ngồi thế này mà đặt em bé bự của bác ducga lên thì cháy mất tiêu. -------> đôi khi những người làm quảng cáo chưa bao giờ dùng laptop -- xông cảm cho họ tí đê.

starnt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cảm giác đầu tiên khi cầm tờ SGTT số này là: oh oh cái này mới đích thực là Trên Đùi (laptop) đây.
Khuyến cáo y tế là tinh hoàn chỉ hoạt động tốt khi ở nhiệt độ thấp, vì vậy tự nhiên phải đưa nó ra ngoài, nên tránh nâng nhiệt độ quá mức: mặc quần chật, gần vật nóng trong thời gian dài (laptop computer đủi đề - để đùi)
với em gái thì làm gì có ... mà lo.

Bac Vinh

GẮN KẾT
Hì.hì.. Nóng thì không sợ đâu bác NQP vì pin nằm ở phía xa mà, chỉ sợ cái khay DVD bị mất hút ở đâu đó khi "Phở" của bác NQP nhấn nút Eject/Open thôi... :D

Toybox

HHVN - NHẬU CHÙA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bac Vinh said:
Hì.hì.. Nóng thì không sợ đâu bác NQP vì pin nằm ở phía xa mà, chỉ sợ cái khay DVD bị mất hút ở đâu đó khi "Phở" của bác NQP nhấn nút Eject/Open thôi... :D
Ha ha ha, em lại sợ cái FDD, cánh anh em mình thì chả lo. Nhưng mà chị em .... laptop thì dễ là external FDD lắm ---> nhầm lẫn thì tai hại nhỉ :D

Chống chỉ định với FDD: đầu đọc chỉ hoạt động tốt khi FDD ở dạng ngang

Toybox

HHVN - NHẬU CHÙA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Đĩa mềm dạo này cũng lởm lắm,............., vớ vẩn toi như chơi :D

Farmer

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Mình có một số phân tích như sau:
1. Có thể là em gái này đang ngồi trên giường vì: thấy có gối, chỗ ngồi không có chỗ dựa --> không thể ngồi trên ghế được. Đang mặc đồ ngủ, có tờ báo ở dưới gối--> có khả năng ngồi trong phòng ngủ. Kết luận em gái đang ngồi trên giường.

2. Em gái đang giải trí: Nhìn nét mặt đang cười, dáng ngồi thoải mái.Tư thế sử dụng máy: tay trái phải dùng để giữ máy (vì chắc chắn là với cách đặt máy như thế này thì không thể để cả 2 tay trên bàn phím được rồi, các điểm tiếp xúc của máy với mặt phẳng chỉ có 2 điểm --> không chắc chắn). Tay phải không rõ đang làm gì. Theo phân tích phần vai, cánh tay và độ ngả ra của lưng thì có thể kết luận là tay phải đang đặt trên pointer device, có lẽ là touchpad. Mắt nhìn vào màn hình nhưng có góc nhìn rộng --> không phải đang xem phim. vì xem phim với góc nhìn rộng như thế thì sẽ không xem được
Có thể kế luận là em gái này đang đọc email (không thể chat, vì dùng 1 tay thì chat chậm lắm)

3. Thời gian sử dụng máy sẽ không lâu: vì máy dùng pin mà thời gian sử dụng pin không lâu tối đa là 3 tiếng. Hơn nữa đọc email thì càng không lâu

Vậy mình có thể kết luận như sau:
1. Nếu các bác lo máy nóng thì mình nghĩ là với thời gian dùng máy ngắn và dùng pin thì máy sẽ không nóng quá mức cho phép.
2. Ngồi như thế này không ảnh hưởng đến sức khỏe vì thời gian ngồi như vậy ngắn. Hơn nữa đôi khi mình cũng phải ngồi làm việc ơ một tư thế thoải mái nhất. Tuy nhiên không thể ngôi lâu được vì sẽ mỏi lưng, mỏi tay. Nếu bác nào thường xuyên ngồi như vậy sẽ dẫn đến nguy cơ vẹo cột sống.
Vài dòng nhận xét góp vui.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...