tư vấn dùm em 2con laptop này:

Các thớt khác của loc_mientay

loc_mientay

NHẬP HỘI
Mỉnh cần 1con laptop thích hợp để đáp ứng nhu cầu học tập. Vì học xây dựng nên thường sử dụng các phần mềm như: cad, sap, 3Dmax.

Qua thời gian tham khảo, mình thấy 2con này ưng ý nhất:

Sony VPC_EB1LFX/BI_T Made In USA
.CPU: Intel Core i5-520M 2.4Ghz
.Ram: 4GB DDR3
.HDD: 320GB
.VGA: Ati HD5650 1GB
.Ổ Quang: DVDRW
.Màn Hình: 15.5inch TFT (1366x768), Webcam/Bluetooth
.Pin: 6 Cell
.Trọng Lượng: 2.5 Kg
Giá Tham Khảo: 1149 USD
21,865,470 VND

Hp DV6T
.CPU: Intel Core i7-720 1.6GHZ
.Ram: 4GB DDR3
.HDD: 500GB
.VGA: Geforce 320M 1GB
.Ổ Quang: DVDRW
.Màn Hình: 15.6_inches LED-backlit 1366 x 768, Webcam
.Pin: 6 Cell
.Trọng lượng: 2.5 Kg
.OS: Win7 Home Premium
.Tình Trạng: Mới 100%
.Thời gian Bảo Hành: 12 Tháng
Giá Tham Khảo: 1099 USD
20,913,970 VND

Do nhu cầu di dộng nhiều nên muồn tìm cái nào màn hình nhỏ 1tí, 13" thì quá tốt.

Mong ACE tư vấn dùm mình con nào cấu hình như trên và màn hình 13" nhé....!

thank all

0912266565

GÂY DỰNG
Nếu màn 13" và tầm giá như trên thì bác tham khảo em này: Vaio VPC-S115 (Intel® Core™ i3-330M Processor; 2GB DDR3 RAM; 320GB; 13.3”; DVDRW+DL, cạc đồ họa “rời” 512MB GDDR3, webcam, bluetooth; Windows 7).

huydun257

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Nếu bạn học xây dựng bạn nên chịu khó chơi màn hình rộng để thuận tiện cho việc thiết kế. Con SONY Vaio mình thấy ngon hơn đấy (ko thiện cảm lắm với dong HP này, chỉ được cấu hình cao thôi, dùng lâu nó mới sinh bệnh)

hãy hát lên

10 years in here
GÂY DỰNG
VGA con Sony xếp trên con Hp.
CPU thì con hp ngon hơn.
Còn về màu sắc của màn em chưa dùng cả hai nên ko biết nhưng trước giờ vẫn nghe giang hồ khoái Sony hơn.
Thật ra về nhu cầu CAD,SAP thì chất lượng màn hình chưa thật sự là yếu tố quyết định nên 2 con này tương đương nhau.
Bác nên xét về chế độ BH, kiểu dáng và nhiệt độ. Dân xây dựng thì bác nên lấy con nào cầm cho chắc chắc, chịu lực chứ ọp ẹp như mấy em SZ thì chỉ rước phiền phức.

linhvk

GÂY DỰNG
đã học xây dựng và phục vụ nhu cầu Cad, cam... thì nên như sau:
1. Màn hình từ 15-17"
2. Đừng quá chú trọng kiểu dáng và cân nặng
3. Vì nhu cầu công việc

>>> nhưng tiêu chí trên thì nên kiếm mấy con như Dell Latitude E6500, HP Workstation W8xxx, Thinkpad T500

damminh88

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
Tầm 20tr cũng mua được con Mac nhựa rồi, vừa đẹp , cấu hình cũng ổn đáp ứng được mấy nhu cầu về đồ họa bác ạ ! :D

loc_mientay

NHẬP HỘI
Mac đẹp thật, nhưng với số tiền này mà mua Mac thì cấu hình yếu quá.

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mỉnh cần 1con laptop thích hợp để đáp ứng nhu cầu học tập. Vì học xây dựng nên thường sử dụng các phần mềm như: cad, sap, 3Dmax.

bạn nên xác định rõ mục đich mua máy của mình.
những phần mền của bác ko cách nào chạy đc trên mac cả
mà mac chạy win thì đó là 1 điều vô cùng vớ vẫn

-------------------->
với yêu cầu như vậy em nghỉ bác nên quan tâm tới 1 trong số các model máy sau
+ dell precision M4400 , hp 8530w , ibm W500 ( toàn hàng dành cho dân cad, cam chuyên nghiệp với VGA quardo cao cấp cả ) đó là dòng 15,4in
+ dell M6300, M6400, hp 8710w, kh 8730w, hay ibm w700 , dòng này cao cấp hơn, vga quardo toàn thứ dzử, 17in, những dòng hp thì bảo hành 3 năm cả, nên chắc chắn tại thời điểm này bác mua còn bảo hành bèo lắm phải 2 năm

giá trị sử dụng sẽ cao hơn rất nhiều so với 2 cái model bác đưa ra trên kia

huydun257

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
bạn nên xác định rõ mục đich mua máy của mình.
những phần mền của bác ko cách nào chạy đc trên mac cả
mà mac chạy win thì đó là 1 điều vô cùng vớ vẫn

-------------------->
với yêu cầu như vậy em nghỉ bác nên quan tâm tới 1 trong số các model máy sau
+ dell precision M4400 , hp 8530w , ibm W500 ( toàn hàng dành cho dân cad, cam chuyên nghiệp với VGA quardo cao cấp cả ) đó là dòng 15,4in
+ dell M6300, M6400, hp 8710w, kh 8730w, hay ibm w700 , dòng này cao cấp hơn, vga quardo toàn thứ dzử, 17in, những dòng hp thì bảo hành 3 năm cả, nên chắc chắn tại thời điểm này bác mua còn bảo hành bèo lắm phải 2 năm

giá trị sử dụng sẽ cao hơn rất nhiều so với 2 cái model bác đưa ra trên kia

Các máy bác đưa ra toàn là hàng khủng ko phải bàn nhiều. Nhưng giá của nó đối vơi 1 sinh viên là 1 vấn đề lớn

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Các máy bác đưa ra toàn là hàng khủng ko phải bàn nhiều. Nhưng giá của nó đối vơi 1 sinh viên là 1 vấn đề lớn

dzởi hoài anh dzai

anh xem lựa chọn của cậu ấy là chừng 20 triệu
mà chừng 20 triệu ở trên hhvn này
dư sức để mua đc 1 chú 8530w hoặc dell M4400 đấy ạh
nếu may mắn có thể mua đc cả 8710w mà còn dư 3 triệu đó chứ

nếu muốn lụa chọn dell m4400 cậu có thể xem topic đính của nguyenphan laptop. em thấy có bán hàng new luôn, giá chưa tới 20 triệu

mà mấy dòng work nó chạy thì 2 em trên có mà gắn thêm vài cái động cơ chạy cũng ko lại

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt