Tư vấn em mua cái máy với !!!

Các thớt khác của kimcuong
Status
Không mở trả lời sau này.

kimcuong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng sáu 2007 lúc 19:33
Em muốn mua máy mới, cấu hình như thế này: DELL INSPIRON 6400/E1505(Dual Core 1,6GHZ-80GB-512MB-15.4''WXGA/XBRITE-DVDCDRW-VISTA Home Basic)
Dual Core 1,6GHZ(Intel Dual Core T2060),80 GB HDD,512MB RAM , 15.4''WXGA-XBRITE Display ,DVD-CDRW ,56K Modem , 10/100 NIC,WIRELESS b/g,Windows VISTA Home Basic License,Weight:2.4kg. Neu co BLUETOOTH:Cong $20, MADE IN MALAYIA giá là 899 USD.
Em sợ Vista có vẻ phức tạp nên định đổi thành XP Profe có nên không các anh.
Em thì chỉ cần dùng Office và lướt Web, nhưng vì với máy mới thì cấu hình nó đều phải tầm như vậy.
Em cảm ơn các anh

Everton

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng sáu 2007 lúc 20:21
Em muốn mua máy mới, cấu hình như thế này: DELL INSPIRON 6400/E1505(Dual Core 1,6GHZ-80GB-512MB-15.4''WXGA/XBRITE-DVDCDRW-VISTA Home Basic)
Dual Core 1,6GHZ(Intel Dual Core T2060),80 GB HDD,512MB RAM , 15.4''WXGA-XBRITE Display ,DVD-CDRW ,56K Modem , 10/100 NIC,WIRELESS b/g,Windows VISTA Home Basic License,Weight:2.4kg. Neu co BLUETOOTH:Cong $20, MADE IN MALAYIA giá là 899 USD.
Em thì chỉ cần dùng Office và lướt Web, nhưng vì với máy mới thì cấu hình nó đều phải tầm như vậy.
Em cảm ơn các anh
RAM 512 mình sợ chạy Vista không nuột đâu, ngay cả đến XP cũng còn chưa gọi là ngon. Mình cũng chưa dùng Vista nên không biết nó nặng hơn XP bao nhiêu nhưng theo mình nên nâng RAM lên 1gb.

3ihut

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng sáu 2007 lúc 20:53
Em cảm ơn các anh
Nếu nhu cầu chỉ là office và lướt web thì cấu hình như vậy là quá thừa rồi. Tuy nhiên với cấu hình như vậy và nhu cầu như vậy thì giá thành hơi cao.
Ram 512 là thấp, nên nâng lên 1GB dù chạy XP hay Vista.
Nếu di chuyển nhiều thì bạn nên chú ý thêm về cân nặng của máy, và thời gian dùng pin.

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng sáu 2007 lúc 21:38
Nếu chỉ với nhu cầu như bạn nói thì bạn nên mua laptop centrino 1,73;ram 512; hdd 60gb;giá tầm 600-650usd xài dư sức đáp ứng rồi.....

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng sáu 2007 lúc 07:12
Nếu có điều kiện thì cứ chơi công nghệ mới, bạn cứ lấy Vista nếu bằng giá XP pro , dùng kg ổn thì nhiều cách để trở về XP lắm. còn option như BT chỉ 20 usd thì theo mình nên gắn luôn.

fortheking

Thái Ất Kỳ Đao
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng sáu 2007 lúc 09:44
XP hay Vista cũng là một vấn đề đoá, vừa rồi tui bán cái Toshiba mà khách hàng cứ than mãi về HĐH vista. Phải tư vấn đủ điều, mệt. Nhất là cái dzụ copy file cực lâu, chẳng biết ra làm sao nữa. Ai xài Vista đều complain dzụ này. THêm nữa là cài đặt một số phần mềm chuyên dụng cũng không ổn định. VD: Hide folder lúc được lúc không, cài web server không được.
Còn khi xài XP thì lại khkôgn có Driver hỗ trợ, trong đĩa recovery chỉ có driver cho Vista mà thôi, cài cho XP cũng được mà không ổn định. Vd: sử dụng driver cho sound card (hỗ trợ vista mà cài trên XP) phải có WMA 11 mới chơi được, các phần mềm khác chơi nhạc đều không ổn định, hát xong 1 bài là bị dump.
Nên với nhu cầu đó bạn hãy chọn máy tầm 600 USD là vừa với XP.

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng sáu 2007 lúc 10:09
XP hay Vista cũng là một vấn đề đoá, vừa rồi tui bán cái Toshiba mà khách hàng cứ than mãi về HĐH vista. Phải tư vấn đủ điều, mệt. Nhất là cái dzụ copy file cực lâu, chẳng biết ra làm sao nữa. Ai xài Vista đều complain dzụ này. THêm nữa là cài đặt một số phần mềm chuyên dụng cũng không ổn định. VD: Hide folder lúc được lúc không, cài web server không được.
Còn khi xài XP thì lại khkôgn có Driver hỗ trợ, trong đĩa recovery chỉ có driver cho Vista mà thôi, cài cho XP cũng được mà không ổn định. Vd: sử dụng driver cho sound card (hỗ trợ vista mà cài trên XP) phải có WMA 11 mới chơi được, các phần mềm khác chơi nhạc đều không ổn định, hát xong 1 bài là bị dump.
Nên với nhu cầu đó bạn hãy chọn máy tầm 600 USD là vừa với XP.
Không phải cài Web Server không được, mà là anh không biết cách Config IIS 7.0 mà thôi.

Copy file lâu hình như là một chiêu của Microsoft để kiểm soát Windows bản quyền. Rõ ràng là Microsoft thừa nhận là có lỗi này, nhưng lại không đưa bản Patch lên mạng mà ai gặp lỗi thì phải Contact trực tiếp với Microsoft đế nhận được bản vá lỗi.

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng sáu 2007 lúc 23:10
Em cảm ơn các anh đã cho em nhiều ý kiến
Cuối cùng em mua con Dell Latitude 620, vẫn còn bảo hành hơn hai năm, giá 880 do một bác trong forum để cho. Em sợ nhất rắng rối với cái thằng Vista có bản quyền. Thôi ở quê em hay dùng XP. Cảm ơn các bác.
Chúc mừng đã chọn được chú Laptop ưng ý! Thread Closed!

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhờ các bác kiểm tra hộ sao mình dùng trình duyệt Firefox thì vào Handheld không gõ được tiếng việt. Mình dung Unikey.Mĩnh gõ toàn bị mất ký tự. Các trang khác mình vẫn gõ bình thường ợ. Ví dụ: mình gõ " Bao giờ em có thể đăng bài đấu giá" thì khi gõ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday