Tư vấn em mua laptop với.

Các thớt khác của trieunam
29 Tháng một 2008 lúc 01:05
Em đang muốn tìm mua 1 con laptop vừa có thể thay thế cho PC,vừa có tính di động để tiện mang đi mang lại.Nhu cầu em ko có nhiều,ko chơi game(về sau thì chưa biết)Chat,nghe nhạc,xem film,và thỉnh thoảng convert phim,nhạc....Em muốn kiếm 1 con lap đủ mạnh để ko phải chờ đợi,máy ko bị treo,chậm khi chạy nhiều chương trình 1 lúc(ko quá nhiều)Với mức tiền cố gắng lắm khoảng 2000$.Mong các huynh tư vấn,cho em xin chút ý kiến với.

Em định lấy Vaio vì thấy nghe nhạc hay và màn hình rấy đẹp,nhưng quá nhiều mode,cấu hình....chóng cả mặt mà vẫn chưa thể quyết định đc.

Và em cũng định nhờ bạn mua máy bên Sing rồi cầm về cho,nhưng ko biết các dòng máy mua bên Sing có đảm bảo ko,có dễ mua nhầm hàng loại 2,3 ko(bạn em là con gái,ko rành lắm),giá có chênh lệch nhiều ko,cùng mode nhưng có khác cấu hình ko???.Mong các huynh tư vấn giúp em với.:D Đợt rồi định lấy TZ sài,nhưng thấy nó bé quá,mỏng manh quá,sài lâu dễ hỏng máy,hỏng mắt.:D

Anbis

mỗi ngày vì 10.000 giờ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng một 2008 lúc 01:16
Nếu muốn vác đi, và cả làm việc, thì dùng 13"3 hoặc 14"1 là đẹp :)
Nếu thích gọn gọn thì SZ6xx cho 13"3 ^^ còn nếu thích để sidebar 1 bên, dock Mac 1 bên thì lấy 14"1 đi, rồi để 2 cái đó nữa thì nhìn vẫn vừa :D

Với 2k$ trong túi, thì phải nói là xông xênh rồi :) gần như chọn được cấu hình đỉnh nhất, nên ko việc gì phải lăn tăn :) bạn thích con gì thì cứ sang box Mua Bán, rất nhiều anh em buôn bán uy tín trên diễn đàn mà :)

29 Tháng một 2008 lúc 08:24
Em đang muốn tìm mua 1 con laptop vừa có thể thay thế cho PC,vừa có tính di động để tiện mang đi mang lại.Nhu cầu em ko có nhiều,ko chơi game(về sau thì chưa biết)Chat,nghe nhạc,xem film,và thỉnh thoảng convert phim,nhạc....Em muốn kiếm 1 con lap đủ mạnh để ko phải chờ đợi,máy ko bị treo,chậm khi chạy nhiều chương trình 1 lúc(ko quá nhiều)Với mức tiền cố gắng lắm khoảng 2000$.Mong các huynh tư vấn,cho em xin chút ý kiến với.

Em định lấy Vaio vì thấy nghe nhạc hay và màn hình rấy đẹp,nhưng quá nhiều mode,cấu hình....chóng cả mặt mà vẫn chưa thể quyết định đc.

Và em cũng định nhờ bạn mua máy bên Sing rồi cầm về cho,nhưng ko biết các dòng máy mua bên Sing có đảm bảo ko,có dễ mua nhầm hàng loại 2,3 ko(bạn em là con gái,ko rành lắm),giá có chênh lệch nhiều ko,cùng mode nhưng có khác cấu hình ko???.Mong các huynh tư vấn giúp em với.:D Đợt rồi định lấy TZ sài,nhưng thấy nó bé quá,mỏng manh quá,sài lâu dễ hỏng máy,hỏng mắt.:D
2000 usd mua laptop rất dễ dàng,nên mua SONY nhé

29 Tháng một 2008 lúc 14:28
nói chung nếu bác dùng để nghe nhạc, xem phim và chạy ứng dụng thì tốt nhất nên chọn Vaio. Không thì XPS cũng hay. Theo em bác nên chọn con 14.1" vì nếu dùng máy 13.1" lâu cũng khó chịu lắm. XPS thì có M1330(13.1"), M1530(15.1"), M1730(17.1"). Dùng XPS cũng khá là đẳng cấp. Với 2000$ thì bác còn ngợi gì nữa, bác thích con nào là rước về ngay đi. Mua đồ bên Sing cũng hay, tuy nhiên nếu là hàng loại 2,3 thì ở đâu cũng có thôi. Trong box này có bài nói về cách phân biệt hàng loại 2,3 đấy, bác vào mà đọc rồi chỉ cho bạn bác cách check. Mà tốt nhất cứ mua hàng full box, nguyên thùng là ok.

29 Tháng một 2008 lúc 22:52
Hôm nay vừa liên lạc đc mấy bác bên Japan.Em định nhờ gửi máy từ Nhật về,ko biết dòng Sony máy Japan có khác máy sx tại các nước khác nhiều ko(về chất lượng)Va` ko biết giá mua bên Nhật có rẻ hơn Sing và VN ko nữa.Vì theo em biết giá đồ bên JaPan khá đắt.

29 Tháng một 2008 lúc 23:00
Hôm nay vừa liên lạc đc mấy bác bên Japan.Em định nhờ gửi máy từ Nhật về,ko biết dòng Sony máy Japan có khác máy sx tại các nước khác nhiều ko(về chất lượng)Va` ko biết giá mua bên Nhật có rẻ hơn Sing và VN ko nữa.Vì theo em biết giá đồ bên JaPan khá đắt.
Đắt hơn đó bác tìm hiểu kỹ nhé
và lưu ý cái bàn phím tiếng nhật khó dùng đó bác

30 Tháng một 2008 lúc 00:22
Cuối năm rảnh rỗi, vào đây "buôn" tí cho vui

1. Con gái; 2. Máy gọn nhẹ; 3. Nhu cầu sử dụng thông thường; 4. Tiền nhiều; 5. Thích mua hàng ở nước ngoài :D

Yep, con gái thì máy Gọn - Nhẹ - Thời trang - Ổn định và Dễ sử dụng là đúng rồi.

Thứ nhất, nếu bạn quen ai ở Hong Kong là tuyệt nhất. Làm ngay 1 chiếc MacBook, bán đúng giá trên Website luôn (1099-1299 và 1499USD). Mà mua cuối năm ngoái còn được Free 1 cái Ipod nữa, bjo hết rồi. Apple thì đáp ứng đầy đủ các nhu cầu trên rồi, có 2 vấn đề là không có BH chính hãng tại VN và hơi khó sử dụng ban đầu (dùng một thời gian thì ngon lành luôn, nhất là bjo Mac cài được Win rồi)

Thứ hai, nếu bạn quen ai ở Nhật thì Sony và Fujitsu là lựa chọn hàng đầu. Chất lượng Lap "Made in Japan" thì khỏi phải nghĩ, tuyệt đỉnh luôn. Nhưng mà cũng không có được BH chính hãng tại VN, thế mới buồn.

Thứ ba, nếu bạn quen ai ở Singapore thì cứ đến các Shop chính hãng mà mua, khỏi phải lo hàng loại 2, loại 3. Sin thì nhiều hàng rồi, giá cũng rẻ hơn VN nhưng vẫn chưa good lắm.

Thứ tư, nếu bạn quen ai ở TQ hoặc Taiwan thì làm 1 em ASUS, nhất là các Model W-Series, Screen 13,3" màu trắng muốt. Hàng Asus vừa rẻ, vừa đẹp, vừa tốt lại được BH chính hãng tại VN 2 năm.

Cuối cùng, bạn quen ai ở Việt Nam thì tốt nhất là bắt nó tặng cho 1 chiếc, khỏi phải mua luôn.

P/s: Lựa chọn của riêng mình bây giờ đang là Dell XPS M1330 (T7500-2GB-160GB-White Colour-1,8kg with Baterry). Cực cool luôn, lại có VGA rời, tha hồ mà chơi Game :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Kính gửi các mod,
Em nhờ các mod xử lý hộ em ông thần tứ quý 0 bận suốt ngày này với ạ. Em hết kiên nhẫn rồi, gọi/sms đều được nhưng hẹn lần này lần khác. Uy tín ko đáng giá mấy trăm ngàn.
Em cảm ơn các mod.
https://www.handheld.com.vn/threads/f ...
Lazada Vietnam Master card on Monday