Tư vấn giúp em con Dell Inspiron

Các thớt khác của craznguyen
15 Tháng hai 2008 lúc 15:32
Em làm bên kiến trúc, thường xuyên sử dụng 3Dmax nên yêu cầu máy mua pin phải lâu, ít nóng máy ( cho chạy render ngày đêm), nhẹ ký càng tốt, card màn hình rời, ram 2G , giá xấp xỉ 1400$ ( rẻ hơn càng tốt)
Đã từng dùng qua con Dell Inpiron và thấy Dell khá bền, chạy ngày đêm cả tháng vẫn ngon ơ.
Lúc đầu em cũng định cố mua con XPS M1530 nhưng giá khủng , laptop mau xuống nhưng đang cần.
Cấu hình còn Inpiron1520 này các bác xem ổn ko?
Core 2 duo T7300
Ndivia GF 8600M GT 256 MB
2g Ram
120G Sata
Vista Home Basic 32bit, ko có office
Đặt bên Sing khoảng 1487$
Các pác có kinh nghiệm tư vấn giùm nhé

15 Tháng hai 2008 lúc 17:43
Inspiron nếu chọn không khéo dễ bị dính phải hàng refurbished lắm(Em đọc được trên 1 site thôi chứ em cũng chưa dùng con này bao h) Nếu bác đặt hàng bên Sing thì cũng không lo vấn đề này lắm, nếu có vấn đề gì thì đổi.Nhưng khổ cái là Dell chưa có BH chính hãng ở VN nên nếu phải đổi thì lại phải gửi sang Sing. Khá là rắc rối. Theo em pác nên lấy con XPS đi. Đỉnh cao của Dell rồi. Pác nguyencoi có 1 con giá = con Inspiron kìa

acthu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng hai 2008 lúc 19:39
dòng Dell Inpiron bây giờ ít người dùng thì phải. Phổ biến vẫn là vostro và XPS...

Bài viết cần bạn xem thêm

Bây giờ là thời đại của công nghệ, internet, smartphone, tablet, máy tính, robot,... vân vân. Thì nó cũng ảnh hưởng rất nhiều đến con người kể cả người già và trẻ em.
Mỗi gia đình bây giờ đều cho con nhỏ sử dụng các thiết bị điện tử như điện thoại, m ...
Lazada Vietnam Master card on Monday