Tư vấn giúp em về máy chơi game cầm tay

f4music

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
17 Tháng ba 2007 lúc 21:06
Hiện em đang mún mua 1 máy chơi game nhưng cái này thì mù tịt, giá tầm khoảng <350$... Con iP video 30 Gb chỉ dùng để nghe nhạc mãi cũng chán, mấy thằng bạn có PSP thì bảo là mua đĩa chơi game tốn xiền lắm.....
Nhờ các bác pro tư vấn giúp cho em nên mua loại nào, có hình càng tốt và cung cấp giúp em giá trong nước cũgn như ở nước ngoài (nếu chênh lệch nhìu wá thì đành chờ đi nước ngoài mua vậy).......

spawn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng ba 2007 lúc 21:21
Sao bác không chơi nintendo ds , dòng này chơi được nhiều định dạng game kể cả gameboy , nhưng psp vẫn nhất tuy game chơi đắt

usranger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng ba 2007 lúc 11:34
Mua PSP + MS 4G chơi game nghe nhạc điều dc, hay creative vision W nghe nhạc coi phim đỉnh nhất hiện nay.
*Ko nên mua ipod bạn ạ, nó dở dở thế nào ấy.

Lam Sơn

Super Moderators
19 Tháng ba 2007 lúc 12:10
Hiện em đang mún mua 1 máy chơi game nhưng cái này thì mù tịt, giá tầm khoảng <350$... Con iP video 30 Gb chỉ dùng để nghe nhạc mãi cũng chán, mấy thằng bạn có PSP thì bảo là mua đĩa chơi game tốn xiền lắm.....
Nhờ các bác pro tư vấn giúp cho em nên mua loại nào, có hình càng tốt và cung cấp giúp em giá trong nước cũgn như ở nước ngoài (nếu chênh lệch nhìu wá thì đành chờ đi nước ngoài mua vậy).......
Em chào Bác ạ,
Em có khảo sát qua các máy trò chơi thì thấy quá trời nhiều chủng loại nhìn hoa cả mắt Bác ạ. Với số tiền Bác hiện có và muốn trò chơi cho sành điệu em gợi ý với Bác nên mua đầu Plây Tây Xần thế hệ mới của hãng Sony + tay điều khiển không dây rất..rất là tiện lợi và chuyên nghiệp. (dư tiền luôn).

Úi chu choa... hình ảnh trung thực y như thật, âm thanh thể hiện nghe qua là mê liền. Chỉ về kết nối vô TV là OK, màn hình TV càng to càng tốt.

Sản phẩm đang được trưng bày và cho dùng thử tại Siêu thị Nguyễn Kim.
Đồng ý với Bác là mua đĩa sẽ tốn kém, nhưng chỉ cần 1 đĩa thôi là Bác chơi mệt xỉu rồi. Muốn mua thêm đĩa mới chắc là phải còn l..â..u... lắm.
Chúc sức khỏe Bác.

SuperUU

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng ba 2007 lúc 13:43
Mua PSP là nhất bàc àh: nghe nhạc + xem phim + chơi game :D + lướt web....quá trời chức năng ko kể hết.

Ai nói mua game PSP là mắc thì người đó chưa chơi PSP bao giờ đâu, đừng tin. Game chép vào CD/DVD/HDD/Thẻ nhớ có mấy k 1 game, nếu nhà xài ADSL trọn gói thì lên net mà tải vô tư, chơi game ko tốn 1 xu :D

1 PSP xịn + thẻ 4Gb < 350$ của bác, chơi phà phà luôn

Nitendo DS lite cũng hay thiệt, nhưng nó chỉ chuyên chơi game ngoài ra chức năng nghe nhạc + phim rất cùi với lại mình là con trai thì phải chơi mấy trò dữ dội 1 chút chứ ai lại chơi Mario :D :D :D

Cái cuối cùng là cầm PSP trên tay pro hơn Nitendo DS lite :D......

HẾT

f4music

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
19 Tháng ba 2007 lúc 21:39
Cám ơn các bác rất nhìu, em mù mấy cái này... hôm trước cầm PSP của thằng bạn chơi, nó đem theo mỗi trò đánh golt nên em thấy chán, bi h thì hỉu rùi.... nhưng ngoài PSP thì còn cái nào nữa ko các bác, chẳng nhẽ để đụng hàng với 3 thằng bạn :( , em mún loại có thể cầm theo để đi chơi có cái mà bấm nữa.....

SuperUU

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng ba 2007 lúc 22:19
Cám ơn các bác rất nhìu, em mù mấy cái này... hôm trước cầm PSP của thằng bạn chơi, nó đem theo mỗi trò đánh golt nên em thấy chán, bi h thì hỉu rùi.... nhưng ngoài PSP thì còn cái nào nữa ko các bác, chẳng nhẽ để đụng hàng với 3 thằng bạn :( , em mún loại có thể cầm theo để đi chơi có cái mà bấm nữa.....
Bác này nói vui thiệt, cái máy chơi game cầm tay nào mà ko cầm theo để chơi game :confused: :eek:

Muốn ko đụng hàng thì hơi khó àh, PSP ra 2-3 năm rồi, còn Nitendo DS lite thì người ta có đầy, chỉ có cách là Bác.............mua cái PS3 vác sau lưng như mang balô + Xbox 360 mang trước ngực + Wii thì mang vào lưng quần như mang di động + tay trái cầm PSP + tay phải Nitendo DS lite chỉ có trang bị tận răng như thế mới ko đụng hàng thôi :eek: :) :D

Nói đùa cho vui thôi, chứ tùy theo nhu cầu của Bác mà mua thôi:

1. PSP + thẻ 4Gb >>> Chức năng, ưu điểm thì khỏi nói ;) , cái này chơi game nạp stress là số 1 :eek:

2. Nitendo DS lite cái này chưa chơi qua nhưng thấy ai cũng khen, cái này chơi game xả stress là số 1 :rolleyes:

Thích gọn nhẹ + game vui nhộn + ko cần nghe nhạc hay xem phim gì nhiều thì Nitendo DS lite là num bờ wuan vì chơi game với màn hình cảm ứng chọt chọt rất dzui :D

Còn thích chơi game "bạo lực" thì PSP là very very good good :D

Nói túm lại là Bác thấy nhu cầu mình cần gì thì chọn máy đó. Còn em, em chơi luôn 2 máy :cool: :eek: :)

Bài viết cần bạn xem thêm

Chào các bác, mình bị rụng tóc nặng quá, sắp hói thành ông cụ đến nơi rồi. Lọ mọ lần mò mãi mình mua thử bộ trị rụng tóc của Motona . Hiệu quả thì chưa thấy đâu. Có bác nào đã mua sản phẩm trị rụng tóc chưa, cho mình xin ít kinh nghiệm. Cảm ơn các ...
Lazada Vietnam Master card on Monday