Tư vấn giúp mình con ThinkPad T61(7659A21)

Các thớt khác của nhansydom

naturalkiller

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng chín 2007 lúc 18:28
Em cũng định mua con T61 với cấu hình như sau :
Original description: T7300(2GHz), 2x 1GB RAM, 80GB 5400rpm HD, 14.1inch 1280x800, Intel X3100, CDRW/DVD, Intel 802.11agn(n-disabled), Modem, 1Gb Ethernet, UltraNav, Secure chip, 4c Li-Ion, WinVista Business
Em chạy ứng dụng cũng nặng là Oracle 10G nên cần cấu hình này, nghe các bác nói muốn cài WinXP phải dùng đĩa FDD nhưng chưa biết cách vì nhiều software của em chỉ chạy trên XP mà thôi, em chưa hiểu lắm, có cao thủ nào chỉ giáo không ạ (thực lòng em ko muốn disable chức năng SATA của con laptop này).
À, các bác có thể chỉ em cách search trên forum ko ạ, em search .......mà ko ra data nào cả
Cam ơn cac bac nhieu

4 Tháng chín 2007 lúc 18:31
, nghe các bác nói muốn cài WinXP phải dùng đĩa FDD nhưng chưa biết cách vì nhiều software của em chỉ chạy trên XP mà thôi, em chưa hiểu lắm, có cao thủ nào chỉ giáo không ạ (thực lòng em ko muốn disable chức năng SATA của con laptop này).
À, các bác có thể chỉ em cách search trên forum ko ạ, em search .......mà ko ra data nào cả
Cam ơn cac bac nhieu
http://www.handheldvn.com/forum/showthread.php?t=48321

mkford

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng chín 2007 lúc 20:37
Em cũng định mua con T61 với cấu hình như sau :
Original description: T7300(2GHz), 2x 1GB RAM, 80GB 5400rpm HD, 14.1inch 1280x800, Intel X3100, CDRW/DVD, Intel 802.11agn(n-disabled), Modem, 1Gb Ethernet, UltraNav, Secure chip, 4c Li-Ion, WinVista Business
Em chạy ứng dụng cũng nặng là Oracle 10G nên cần cấu hình này, nghe các bác nói muốn cài WinXP phải dùng đĩa FDD nhưng chưa biết cách vì nhiều software của em chỉ chạy trên XP mà thôi, em chưa hiểu lắm, có cao thủ nào chỉ giáo không ạ (thực lòng em ko muốn disable chức năng SATA của con laptop này).
Cam ơn cac bac nhieu
Để enable Oracle 10g Database trên laptop thì bạn nên chọn máy cấu hình Free DOS về cài Windows Server 2003 thì mới phát huy được hết khả năng của Oracle, nhất là bản Enterprise chứ cài trên XP thì chạy hì hục lắm...cài Oracle DB với ổ cứng 80GB cùng các bộ Developer, Application Server thì nghe chừng cái HDD hơi nhỏ...theo tui T60p, T61p là một lựa chọn phù hợp hơn ( HDD 100 GB, 7200 rpm ) sẽ phát huy hiệu quả hơn.!

B

banbebonbien

5 Tháng chín 2007 lúc 09:51
yeah, anh mkford nói đúng đấy, bộ ứng dụng oracle đòi hỏi tiêu tốn khá nhiều tài nguyên của máy + khả năng xử lý phối hợp đồng bộ của máy tính... Nếu muốn chạy ổn định Oracle 9i ( hay 10g newest) thì nên mua những máy mà HDD có vòng quay tối thiểu 7200 rpm, RAM ít nhất 1GB ( 2GB thì ngon lành cành đào hơn )... CPU thì ko cần thiết cho lắm nên có thể tùy chọn.. con 2Ghz T7200 hay 7300 là 1 lựa chọn tốt cho máy

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
TNT2AK47 HANDHELD CAFÉ 3

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Google vừa tung ra tên miền .new giúp tiết kiệm thời gian cho người dùng khi muốn tạo văn bản, bảng tính hay slide mới trên mạng.

Những người dùng Google Docs hay các ứng dụng văn phòng khác của Google chắc chắn sẽ chào đón sáng kiến ...
Lazada Vietnam Master card on Monday