Tư vấn giúp về laptop Acer

Các thớt khác của hallelujah
7 Tháng hai 2007 lúc 10:04
Mình định mua 1 cái laptop,nhưng kinh phí hạn hẹp khoảng 1000$.Lúc trước định mua con DELL 6400 nhưng gần đây trên báo có giới thiệu "Máy tính xách tay dành cho giải trí và đồ họa của ACER".Thì mình thấy con Acer Aspire 5571ANWXMi(D): 988USD có cấu hình đỉnh mà rẻ(có cả VGA rời).Giờ mình đang rất phân vân,nhờ anh em cho ý kiến về máy tính xách tay của Acer,thương hiệu này xài có ổn không?? Thanks...:)

bumbumchiu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng hai 2007 lúc 22:54
Tôi chọn ACER Aspire 5672WLMI, nhờ bạn mua ở Đài Loan, xách tay về VN
Core Duo T2300 1,66GHZ
1024MB RAM
100 GB HDD
VGA ATI Radeon X1400 up to 512MB
15,4" LCD màn gương
WinXP license.
bác ơi bác mua con này bao nhiêu , em có thằng bạn đang làm việc bên trung quốc nhưng nó ko hiểu tí ti gì về máy
bác có thể cho em địa chỉ, giá tiền và các chế độ chăm sóc khách hàng của nó không (nếu có web riêng càng tốt) em cũng có ít tiền như bác, đang phân vân giữa 1 con acer 5051 và compar v3000 2hand
con acer thì nhiều chức năng hơn, nhưng về độ ổn định thấy đánh giá compar hơn (và cũ , mình thì kém về máy lớ xớ mua không khéo bị lừa :) )
cám ơn bác nhiều

12 Tháng hai 2007 lúc 10:20
Mình định xài con này. Không biết có ai có kinh nghiệm với máy NEC chưa chia sẻ cho mình tham khảo với

NEC VERSA E6201-F1640DWC

Đặc tính kỹ thuật:
Core Duo T2300 - 2*1.66GHz/ 2MB Cache L2/ 512MB RAM/ Upto 128MB VR/ 80GB HDD/ DVD & CDRW/ Fax Modem 56Kbps/ NIC/ 14.1" TFT/ Touchpad Mouse/ DOS/ Wireless 802.11b.g/ 4 in 1 Card Reader/ WebCam 1.3Mp/ Weight 2.3Kg

13 Tháng hai 2007 lúc 00:19
Mình định mua 1 cái laptop,nhưng kinh phí hạn hẹp khoảng 1000$.Lúc trước định mua con DELL 6400 nhưng gần đây trên báo có giới thiệu "Máy tính xách tay dành cho giải trí và đồ họa của ACER".Thì mình thấy con Acer Aspire 5571ANWXMi(D): 988USD có cấu hình đỉnh mà rẻ(có cả VGA rời).Giờ mình đang rất phân vân,nhờ anh em cho ý kiến về máy tính xách tay của Acer,thương hiệu này xài có ổn không?? Thanks...:)
Mình có vài người wuen dùng Acer rồi, thấy cũng chưa gặp vấn đề gì nhiều..có điều hình như màn hình hay bị lỗi (trước các thiết bị khác).

cohu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
13 Tháng hai 2007 lúc 16:05
Mình định xài con này. Không biết có ai có kinh nghiệm với máy NEC chưa chia sẻ cho mình tham khảo với

NEC VERSA E6201-F1640DWC

Đặc tính kỹ thuật:
Core Duo T2300 - 2*1.66GHz/ 2MB Cache L2/ 512MB RAM/ Upto 128MB VR/ 80GB HDD/ DVD & CDRW/ Fax Modem 56Kbps/ NIC/ 14.1" TFT/ Touchpad Mouse/ DOS/ Wireless 802.11b.g/ 4 in 1 Card Reader/ WebCam 1.3Mp/ Weight 2.3Kg
Con này giá 999USD chưa VAT, có nhược diểm là mousepad không nhạy, nếu dùng chuột ngoài thì OK, và ổ DVDCDRW hơi cổ rồi. Còn lại thì thiết kế đẹp, vỏ nhựa sần giả da trông sang.

cohu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
13 Tháng hai 2007 lúc 16:13
bác ơi bác mua con này bao nhiêu , em có thằng bạn đang làm việc bên trung quốc nhưng nó ko hiểu tí ti gì về máy
bác có thể cho em địa chỉ, giá tiền và các chế độ chăm sóc khách hàng của nó không (nếu có web riêng càng tốt) em cũng có ít tiền như bác, đang phân vân giữa 1 con acer 5051 và compar v3000 2hand
con acer thì nhiều chức năng hơn, nhưng về độ ổn định thấy đánh giá compar hơn (và cũ , mình thì kém về máy lớ xớ mua không khéo bị lừa :) )
cám ơn bác nhiều
Con này 18tr, nhưng model này hơi cũ rồi, ra từ đầu năm 2006, cty BEN vẫn bán với giá 1470USD.
Tôi đổi sang 5633, Core 2Duo mới hơn, giá 17,5tr.
Chế độ bảo hành International của ACER VIETNAM rất chuối, chẳng gióng ai cả, chỉ áp dụng cho người quốc tịch nước ngoài vào VN công tác, ko áp dụng cho người VN mua máy ở nước ngoài mang về. Nên là ko tiện lắm. Chưa kể đến vấn đề bàn phím có ký tự TQ rối mắt, rồi WINDOWS bản quyền cũng tiếng TQ luôn, nếu ko yêu cầu lấy English version... Bạn cần cân nhắc kỹ. Còn chưa biết gì về máy tính, chịu khó đi dạo thị trường, nhờ bọn bán hàng giải thích cho, rồi vào trang diễn đàn này đọc thêm, thành PRO ngay. Tôi cũng vậy thôi.

Bài viết cần bạn xem thêm

do thích em orient mako pepsi từ lâu. nên e có tích cóp được ít. thấy có bạn có nick pham quang chien đăng bán. giá 2 bên thoả thuận là 1.5t. e phi từ vĩnh phúc xuống cầu diễn để giao dịch. đến nơi đúng như topic của bạn ấy nói là vòng benzen k xoay ...
Lazada Vietnam Master card on Monday