Tư vấn hộ em con tai nghe mp3 creative zen nano plus

pikachu39_fa

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
11 Tháng tám 2007 lúc 16:13
Em mới mua con mp3 Creative zen nano plus 1Gb, có kèm theo tai nghe nhưng em không biết nó có phải là tai nghe zin theo máy không (em vào trang chủ của Creative thì thấy con tai nghe của máy này màu trắng và về kiểu dáng thì khác hoàn toàn so với con tai nghe theo máy của em) nhờ bác nào rành xem hộ em với.

Attachments

11 Tháng tám 2007 lúc 16:24
Có vẻ bị tráo mất cái tai nghe. Nhìn hình thì chữ nghĩa thấy hơi lem nhem, ko giống của đồ zin thường rất sắc sảo. Nhưng mà bạn cũng ko nên tiếc làm gì, chiếc tai nghe theo máy (thường là EP480) cũng ko có gì hay ho lắm.

Thế Anh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng tám 2007 lúc 22:14
Báo cáo là hiện tại TQ đã sản xuất được tai nghe nhái mọi Version rồi. Từ Nam ra Bắc di đâu cũng thấy bán tai nghe các loại. Tai nghe đi kèm theo máy MP3 nguyên BOX ở thị trường DNA thì cũng đã là tai nghe nhái xịn của TQ rồi. Nếu muốn tai xịn theo BOX thì phải tìm hàng xuất sang thị trường Mỹ hoặc EU cơ.

MacBook

HHVN - DỰ BỊ ***
GÂY DỰNG
11 Tháng tám 2007 lúc 22:30
dạ Macbook trước bán 1 con Creative nhưng vẫn giữ đôi tai nghe, nhìn tổng quan cực giống tai nghe của bạn nhưng nếu nhìn kỹ cái vành tròn có khác, và bạn thử cạo nhẹ chữ L và R trên tai nghe xem sao, nếu cạo nhẹ mà đã bay thì hàng Fake rồi :D

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng tám 2007 lúc 23:29
Em dùng Zen nano plus nè bác. Dây phone ấy là hàng đểu đấy bác ạ. Bác xem cửa hàng nào bán cho bác con máy trên, ra chửi cho nó một trận. Em có hình của em nó đây. Hàng xịn đấy. Lần sau mua bác chú ý fullbox và có tem niêm phong nhé

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng tám 2007 lúc 03:08
tai nghe của zen nano plus sao lại có thể là EP-180 được ạ :p :p :p
dòng rẻ tiền sao lại đi kèm tai mắc tiền :D

@xyz : EP 180 hay chứ anh :)

aera

cô đơn trên mạng
GẮN KẾT
12 Tháng tám 2007 lúc 05:02
đợt rồi em mua hộ hai con Creative Zen Stone,con màu đen,có tai nghe màu đen giống hình đầu tiên,trông hơi đểu,nhưng chât lượng cũng tạm ổn.Con màu xanh nõn chuối,tai nghe trông xịn hơn,khá giống hình ở trên,nghe cũng ổn luôn.
Mà cả hai đều mua trực tiếp từ Amazon,nguyên hộp.Cũng ko hiểu tại sao lại có sự khác biệt vậy nữa.

12 Tháng tám 2007 lúc 09:13
tai nghe của zen nano plus sao lại có thể là EP-180 được ạ :p :p :p
dòng rẻ tiền sao lại đi kèm tai mắc tiền :D

@xyz : EP 180 hay chứ anh :)
Trước đây em có mua 3 chiếc zen nano plus trong 3 dịp khác nhau thì đều là tai nghe EP-480 cả. Xét theo nấc thang giá trị thì EP-180 đứng ở tầm thấp hơn nên có thể ở trường hợp trên đó là 1 sự đánh tráo (loại trừ khả năng thay đổi phụ kiện từ chính hãng).
Nói một cách công bằng thì chiếc tai nghe EP-480 này cũng thuộc hạng khá nếu nói về tai nghe theo máy, nghe cũng tạm ổn. Tuy nhiên các bác biết đấy, hình như có một sự thỏa thuận ngầm giữa các nhà sx với nhau và có lẽ một phần còn vì giá thành nữa nên các tai nghe theo máy chất lượng đều chỉ ở mức trung bình.

13 Tháng tám 2007 lúc 11:46
1. Bạn kem kỹ các khớp nối của tai nghe. Nếu fake dựt 1 phát bay liền ...
2. Nghe cũng thấy đôi phần
3. Xem chữ in trên tai có sắc nét ko (thương fake in nét to hơn) ....

>>>>>>>> Mà bạn nghe thử thấy Ok ko ? <<<<<<<<<

spacemusic

Siêu Kỹ Sư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng tám 2007 lúc 19:14
hàng xịn đấy mấy bố ạ ! máy bây h rẻ lắm rồi, bọn Creative nó phải giảm chất lượng của tai nghe đi kèm mới có thể giảm giá thành của máy
VD như Muvo N200 trong hình rõ ràng là EP480 nhưng hàng gửi trực tiếp từ Sing về lại là EP180 < máy của ku bạn >
ko thể phân biệt xịn hay fake qua nhìn hình đâu

Bài viết cần bạn xem thêm

Nghe thì có vẻ là rất hoang đường .... Nhưng mà nó lại là sự thật
Một thiết kế cực kỳ thú vị dành cho anh em nào muốn tìm hiểu về cơ chế Gyro Tourbillon. Tất cả những gì bạn cần làm là vào đây download file in 3D, tìm địa chỉ in 3D, in ra và về mày m ...
Lazada Vietnam Master card on Monday