Tư vấn lựa chọn Thinkpad X200 series và X300 series

Các thớt khác của nguyendacphuoc

nguyendacphuoc

GÂY DỰNG
Tôi đang có nhu cầu mua một chiếc laptop mới, băn khoăn giữa 2 dòng X200 và X300 của Lenovo Thinkpad.

Tôi phải thường xuyên đi công tác nên muốn chọn dòng máy có trọng lượng nhẹ, tiện mang đi lại. Thích X300 vì màn hình 13.3" và có ổ quang nhưng ngại giá cao @-) (dù chưa biết cụ thể là bao nhiêu, nhưng biết chắc là cao).

Xin ý kiến tư vấn các bác, đặc biệt là các bác đã sử dụng qua 1 trong 2 hoặc cả 2 thì càng tuyệt.

l0ck

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
X201 đí bác CPU mạnh hơn, có thể dùng được pin 9 cell, còn cái vụ ổ quang thì bác kiếm cái ổ ngoài vừa ngon, bổ, rẻ. Mà em nói thật, ít khi dùng ổ quang lắm. Khi nào windows lỗi thì dùng recovery hay kiếm cái usb hirenboot là OK rồi.
Em thì chưa được dùng qua, mới chỉ được sờ :D thôi.

phtrung1982

GÂY DỰNG
Khi bạn đi công tác thì có hay ko có ổ quang đâu có quan trọng đâu?! Mà nếu thích bác có thể mua lấy một ổ rời mà!
Như mình đi làm việc ít khi dùng đến ổ quang lắm mà thường dùng usb hơn. Vì vậy nếu cấu hình tương đương nhau x200 sẽ là lựa chọn tốt

march 201

NHẬP HỘI
tôi đang dùng X200s, thấy rất hài lòng. Bạn có thể mua x200 thời điểm này giá cũng dễ chịu. nếu có điều kiện thì x201 là đời mới hơn. Tuỳ nhu cầu mà quyết định thôi. Chúc bạn sớm mua dc máy.

todd

GÂY DỰNG
Mình vừa mua X200i (Core I3) giá 18M, thực ra cũng phục vụ cho nhu cầu đi lại nhiều và công tác xa, Chọn dòng X200 này được ưu thế là bền, ổn định cao và nhẹ cho nên việc chọn X200 (I, S...) X201, X300, X301 có cấu hình khác nhau là tùy thuộc vào nhu cầu công việc. Cấu hình của các dòng này tuy sử dụng các công nghệ CPU khác nhau như từ X200 là P8xxx đến X200i lên đến Core I7 nhưng các biệt nhau là ko nhiều lắm, vì thế mình nghĩ tùy vào túi tiền của bạn mà bạn lựa chọn

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
+ X200 : nhẹ, 12in , ổ cứng 2,5in, ko có ổ quang. pin tốt
+ X300 : nhẹ, 13in, có ổ quang, ổ cứng 1,8in đét tiền

----------------------------------------------------

nhưng nếu nhu cầu công việc yêu cầu nhẹ, có ổ quang, và cấu hình ổn thì em nghỉ anh nghía xem chú hp 2530p

dùng cpu L với 2530p hoặc core i7 với 2540p

dùng ổ cứng 1.8in micro sata, đa phần option ổ ssd để dùng khi di chuyển ko tổn hại ổ cứng
về độ bề và cấu trúc em nghỉ hơn x200 seri nhiều

còn về dịch vụ hậu mãi sau bán hàng thì HP luôn luôn tốt hơn lenovo

. em thì em chọn HP thay vì ibm,

Ares_n1

HHVN - SIÊU DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
X301 đi bạn có card 3G luôn...

march 201

NHẬP HỘI
Bác chủ thớt đã mua dc máy chưa. Em chưa dùng HP 25xx nên ko biết nó ra sao. Nhưng đúng là dùng qua Thinkpad mới thấy hết giá trị của nó. Nói chung là thích em nào thì mua thôi, không nên hoãn cái sự sung sướng lại.

huydun257

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Theo mình thì nên mua X201 , chỉ có vấn đề hình như card 3G cho nó hơi khó kiếm thì phải.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...