Tư vấn máy DSLR

Các thớt khác của iMi Shop
14 Tháng mười hai 2007 lúc 02:22
Em đang tính nhảy vào chơi dòng DSLR. Xin mấy anh tư vấn điểm hơn của mấy dòng canon này hộ em nhé! Để xem có đáng đầu tư ko!
- 300D (giá tầm 300 USD nguyên bộ)
- 350D (giá tầm 400 USD, riêng body thì phải)
- 400D (giá tầm 500 USD, riêng body)

Theo các bác thì để tiết kiệm nhất thì đầu tư vào con nào có lý nhỉ! Em thấy con 300D cũng hợp lý, ko biết có xài đc các phụ kiện như mấy loại kia ko? Chíp Digic đời đầu thua đời II nhiều ko? ....

Mong đc tư vấn!

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng mười hai 2007 lúc 02:28
như nhau tới 90% anh ạ, chỉ là các bản nâng cấp về sau thôi :) nếu anh không cầu kì + muốn tiết kiệm thì cứ 300D rồi để tiền mua lens

Alo123

The Messenger
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng mười hai 2007 lúc 09:06
như nhau tới 90% anh ạ, chỉ là các bản nâng cấp về sau thôi :) nếu anh không cầu kì + muốn tiết kiệm thì cứ 300D rồi để tiền mua lens
Thực ra thì cũng khác nhau chứ, PIII khách với PIV chứ, nhưng theo ý của tôi thì bác nên dành tiền vào lense hợp lý hơn.

Nếu không thì bác mua18 - 55 mm IS giá hợp lý lắm, hình như <200$

14 Tháng mười hai 2007 lúc 09:13
Thế 400D mới nguyên giá 530usd và chiếc nikon d80 600usd nhưng openbox !
cái nào hay hơn ! tình huống là em thích ngồi nhà macro, ngoài ra chụp vớ vẩn ảnh gia đình bạn bè thôi ! bạn bè ,anh em em toàn dùng nikon hết =>dễ đi mượn trong trường hợp cần lens !

tuan_vu_pham

KĨ SƯ XD
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng mười hai 2007 lúc 15:00
Nếu có 300D mà giá đó thì chơi ngay chứ lăn tăn gì nữa...! Kém hơn 350D và 400D 1 tí, nhưng xét về tổng quát thì k đáng kể. 400D nhiều chấm hơn, chip xử lý mạnh hơn, thế thôi... Cứ như máy tính, chẳng phải 3GHz thì phả nhanh gấp đôi 1.5GHz.

Dư dả chẳng nói làm gì, còn mới chơi mà muốn tiết kiệm nữa thì 300D là quá hợp lý, tính ra chỉ bằng 1 con Point and Shoot...

chaunghe

BÁC SỸ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng mười hai 2007 lúc 16:29
Trước đây CANON được khen hơn Nikon vì nó ảnh mịn, ít nhiễu trắng với lại ảnh KTS CANON thường đi trước NIKON 1 thời gian về công nghệ . Tuy nhiên đến nay thì NIKON cũng chạy khá nhanh về công nghệ KTS . Nếu bạn đã thích CANON thì chơi CANON thôi . Theo mình thì nên chọn 350D hoặc 400D vì 2 loại này mới gần nhau, chứ 300D thì cũ và chụp chậm hơn 350D đấy , nhất là lúc khởi động hoặc cần chụp ngay, nhanh . 400D có thêm điểm chính là ảnh 10Mega Pixel và chế độ tự lau sensor (khá tiện) tuy nhiên tùy tài chính mà bạn chọn máy thích hợp nhất .

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng mười hai 2007 lúc 18:32
Em đồng ý với Chaunghe. Canon được cái ưu điểm là dễ dùng với những người mới sử dụng và có vẻ thông dụng hơn (như kiểu Nokia với Samsung).

Nếu tài chính có dư dư chút thì nên chọn 400D vì chênh không nhiều, hơn nữa tốc độ ghi thẻ nhớ cao hơn, dùng sẽ dễ chịu hơn. Ngoài ra, với mức chênh 1-1.5M thì cũng khó mà tận dụng sang Lens được. Chỉ có thể mua grip, tripper hay filter mà thôi.

- Khuyến nghị cấu hình cho người mới chụp (nếu có thể):
+ Canon 350D (hoặc 400D)
+ Lens 18-55mm (dành cho 3 tháng đầu)- giá rẻ vô cùng
+ chân đế

- Sau khi chụp lên tay có thể đầu tư thêm:
+ Tele
+ Macro
+ Đèn (khi chụp không đèn quen với ánh sáng rồi thì chụp có đèn sẽ đẹp hơn rất nhiều)
+ Grip
+ Filter các loại

Bài viết cần bạn xem thêm

Apple vừa ra mắt bản cập nhật iOS 12.1.1 cho iPhone và iPad. Bản cập nhật này tập trung vào việc bổ sung thêm các tính năng mới cho ứng dụng FaceTime, xem trước thông báo bằng Haptic Touch trên iPhone XR (vì không có 3D Touch) và hỗ trợ SIM kép với e ...
Lazada Vietnam Master card on Monday