Tư vấn mua đồng hồ Casio nạp pin bằng năng lượng mặt trởi

Các thớt khác của Crome Lịch sử giao dịch của Crome (0)

Crome

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Chào các bác, em nghe nói có loại đồng hồ Casio nạp pin bằng năng lượng mặt trời, em muốn mua một chiếc, em không biết giá cả nó ra sao. Mong các bác tư vấn dùm em nhé. Em chân thành cảm ơn:)

ngocdung_const

GÂY DỰNG
em nghĩ cũng chả có tác dụng gì nhiều, bỏ hơn số tiền đâu tư vào đó mà tác dụng không mang lại tương xứng thì cũng phí, với lại cho dù dùng pin mặt trời thì chắc chắn vẫn còn thêm 1 cục pin bên trong

Donghowamac

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
em nghĩ cũng chả có tác dụng gì nhiều, bỏ hơn số tiền đâu tư vào đó mà tác dụng không mang lại tương xứng thì cũng phí, với lại cho dù dùng pin mặt trời thì chắc chắn vẫn còn thêm 1 cục pin bên trong

Nhưng không cần phải thay pin .

nokia8310i

GẮN KẾT

Giới thiệu với bạn con này, nhập khẩu từ Mỹ, mới vừa mua 1 -2 tháng nhưng rất ít khi đeo. Chức năng phải nói là cực kỳ hiện đại , chỉnh giờ tự động ...

Cực kỳ hiện đại là thế nào bác ? tự động chỉnh giờ thế nào ạ ? Bác nói rõ hơn được không?

Nhưng không cần phải thay pin .
Pin của nó là loại gì mà kinh khung thế ạ ?

Donghowamac

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Cực kỳ hiện đại là thế nào bác ? tự động chỉnh giờ thế nào ạ ? Bác nói rõ hơn được không?

Pin của nó là loại gì mà kinh khung thế ạ ?

Theo sách nó ghi là cơ chế điều chỉnh giờ tự động dựa vào việc bắt sóng radio từ các trung tâm phát sóng ( trong sách có nêu các trung tâm), người sử dụng chỉ cần chọn thành phố mình đang ở thì đồng hồ sẽ tự chỉnh.

Ngoài ra có các chức năng : giờ song song ( 2 thành phố do mình chọn), giờ thể thao ... chưa nghiên cứu hết.

Còn vụ pin là nó charge bằng ánh sáng.

nokia8310i

GẮN KẾT
Theo sách nó ghi là cơ chế điều chỉnh giờ tự động dựa vào việc bắt sóng radio từ các trung tâm phát sóng ( trong sách có nêu các trung tâm), người sử dụng chỉ cần chọn thành phố mình đang ở thì đồng hồ sẽ tự chỉnh.

Ngoài ra có các chức năng : giờ song song ( 2 thành phố do mình chọn), giờ thể thao ... chưa nghiên cứu hết.

Còn vụ pin là nó charge bằng ánh sáng.
Ở VN không bắt được sóng này bác ạ , con pin vẫn phải thay đấy , chỉ được cái là thời gian dùng lâu hơn nhiều lần so với các loại pin bình thường thôi .

Donghowamac

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Ở VN không bắt được sóng này bác ạ , con pin vẫn phải thay đấy , chỉ được cái là thời gian dùng lâu hơn nhiều lần so với các loại pin bình thường thôi .
Bắt được bạn à. Mình thử rồi, nó tính theo múi giờ , mình chung với Bangkok nên bắt ké được .

Lúc thay chắc wăng cái đồng hồ từ lâu rồi .

pttungvnm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bắt được bạn à. Mình thử rồi, nó tính theo múi giờ , mình chung với Bangkok nên bắt ké được .

Lúc thay chắc wăng cái đồng hồ từ lâu rồi .

Có phải khi bác chuyển về múi giờ BBK thì cái kim đồng hồ nó tự quay đúng giờ hay để BBK rồi đồng hồ vẫn sai giờ bác tự update?E đã dùng qua G9200 và Wave ceptor có chức năng tự update giờ nhưng ngay cả lên Lạng Sơn còn không dùng được nói gì đến HN nhỉ ~X(

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.