Tư vấn mua IP 3G 8G

i780

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Chào các Bác, bà xã em muốn dùng IP, em thì sử dụng PPC-Phone quen rồi nên cái zụ IP thì bù trớt luôn, qua tham khảo sơ sơ trên này thì cũng có 1 chút ít kinh nghiệm lý thuyết, nhờ các Bác tư vấn thêm nhé:
1- Đối tượng mua: IP 3G 8Gi thôi (đủ xài), bản quốc tế zin 100% (theo em biết bản unclock tuy rẻ hơn nhưng sau này nâng cấp hơi khó).
2- Gía khoảng 11 chai, các Bác có chỗ nào rẻ hơn nhớ chỉ dẫn nhé.
3- Màu trắng sữa (cho phụ nữ mà).

Qua diễn đàn này thì theo em biết:
- Để nhận biết bản quốc tế thì số IMEI hộp trùng IMEI máy trùng IMEI khay sim.
- IP thật có khay SIM, có Wifi, Itune nhận diện được (đếch biết Itune là gì luôn??? xài PPC chỉ có đơn giản là đồng bộ PC thôi)
- Màu sắc thì khỏi nói rồi, IP thật hơn hẳn. Thấy thằng TQ gòi, màu sắc lem luốt, cảm ứng thua PPC, chỉ sợ hàng 2g dọn lên 3g thôi.

Xin các Bác tư vấn 1 số vấn đề sau:
1- Nên mua 2G hay 3G ? (thật ra 2G hình như không có hàng mới, vỏ ngoài xấu hơn 3G, tuy nhiên tốc độ thì như nhau do sử dụng cùng chip Samsung 400Mhz, camera 2MP, giá thì 3G mắc hơn nhiều). Phân vân quá ???
2- Nên mua hàng unclock hay World? Mua ở đâu uy tín và giá ghẻ???
3- Cách phân biệt hàng Trung Quốc zin, giả với Apple chính hãng ráp tại Trung Quốc (Hàng Mỹ nào xách tay về cũng để Assemble in China hết trọi)?? cách phân biệt IP 2G dọn lên 3G? phân biệt Phiên bản world với unclock???

Cám ơn dài dài.

Vitech_it

GÂY DỰNG
1. Nếu có điều kiện thì nên mua 3G, 2G giờ hơi khó chọn giữa hàng zin và hàng dựng
2. dùng các chức năng bt chưa thấy khác biệt giữa lock và world
3. Hàng TQ thường có màn hình chất lượng kém, màu nhòe nhoẹt, font chữ + icon dại, loa to, thậm chí là rất to, cảm ứng ko nhạy bằng iphone xịn
2G lên 3G? Ý bạn là thay vỏ? Điều này mình mới nghe lần đầu :D
World/Lock cách fân biệt chắc cú nhất là Restore lại máy xem máy có báo Congratulation hay ko ;)

vietbeovnn

GÂY DỰNG
Khoái nhất IP là khoản vô web. To, rõ ràng, đầy đủ, còn những cái khác thực sự em cũng ko khoái lắm.
Mua 3G là đủ rồi, 3Gs thì phí quá, 10tr thì em mua :D

Vitech_it

GÂY DỰNG
Khoái nhất IP là khoản vô web. To, rõ ràng, đầy đủ, còn những cái khác thực sự em cũng ko khoái lắm.
Mua 3G là đủ rồi, 3Gs thì phí quá, 10tr thì em mua :D
vậy mờ đợt xem test iphone 3Gs vẫn thua Palm Pre hjx hjx, buồn hết cả người

duong_vi

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
thứ 1 là 3g 8g không có màu trắng
mún mua 1 em worl thì cũng hơn căng nên mua máy mới 100%
vì bản lock chỉ cần 1000k là thành world nên rất nguy hiểm khi mua nhầm
tét kỹ vỏ máy có nứt ko, máy cón mới tinh ko, camera, sóng, wifi,cảm ứng..
vậy là ok rồi nếu ko yên tâm ,thì có thể call mình khi tét máy mình se giúp tân tình 0934 128 456

blackismyheart

GÂY DỰNG
2G em vẫn thấy điểm hay của nó là quả vỏ nhôm,vừa sang,vừa ko vân tay,vừa đẹp.
em ko ngờ bi h 2G có cả hàng dựng cơ ạ,mà hình như con đấy màn bé hơn bt cơ mà

Vitech_it

GÂY DỰNG
2G em vẫn thấy điểm hay của nó là quả vỏ nhôm,vừa sang,vừa ko vân tay,vừa đẹp.
em ko ngờ bi h 2G có cả hàng dựng cơ ạ,mà hình như con đấy màn bé hơn bt cơ mà
đó là hàng fake bạn ạh, hàng dựg là hàg xịn, nhưng có hỏng hóc, bị loại thải và đc các anh đệ tử bác Hồ Đào đóng lại, tút lại như mới, đó là hàng dựng, chất lượng thì ... trên giời dưới biển ;)

smallguy73

GÂY DỰNG
bây h em muốn mua 1 cái Iphone 3G bên sing thì về mình có cần làm thủ tục bẻ khóa tháo mã rì k các bác?

Theo mình nhớ không nhầm thì hàng Iphone 3G bên Sinh là hàng quốc tế, không cần bẻ khóa gì hết bạn ạ.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...