Tư vấn mua laptop: HP hay Vaio?

Các thớt khác của lmdat
30 Tháng chín 2007 lúc 17:42
Mình đang chuẩn bị mua laptop nhưng phân vân giữa hai dòng là HP 6500 và Vaio FZ160. Có bác nào đã dùng qua 2 con này, cho mình một cái review chi tiết đi. Nghe nói dòng HP 6500 thì nó chạy nóng hơn các dòng máy của hãng khác phải không?

P@lm

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
30 Tháng chín 2007 lúc 18:05
Ăn chơi thì chọn Vaio cho sành điệu,còn làm việc thì chọn HP cho rẻ và bền đi bác.Chúc bác chọn được laptop ưng ý.Còn về tên tuổi thương hiệu thì cà 2 đều là hàng hiệu nên bac yên tâm mà mua.

olala13

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng chín 2007 lúc 22:29
Bạn có thể tham khảo thêm về dòng máy dv6500t ở link sau.
http://www.shopping.hp.com/series/c...2ykv4WVTLhYg9zl2sCBRK1n7ZtKv2w14VJ!1853328150
Theo mình, bạn nên so sánh cả hai máy và cân nhắc kỹ mấy yếu tố sau đây.
1. Cấu hình, đặc biệt chú ý đến tốc độ, RAM và dung lượng ổ cứng.
2. Giá cả
3. Hệ điều hành
4. Thời lượng của pin.
5. Sở thích cá nhân. Nhiều khi bạn mà đã thật thích một loại máy nào thì mấy cái yếu tố trên chả quyết định gì cả :)
Mình thích dùng máy HP. Máy chạy ổn định và ngoại hình tương đối đẹp.

olala13

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng chín 2007 lúc 22:34
Sony vaio đi bác, HP so với Sony vẫn còn thua một vài điểm về kiểu dáng
Một số máy HP thôi bạn ơi, chứ không phải tất cả. HP thời gian gần đây có rất nhiều cải tiến về kiểu dáng. Công nghệ imprint của HP không chỉ giúp chống xước vỏ máy mà còn tạo cho HP một vẻ bóng bẩy và sang trọng. Mình rất thích kiểu vân gỗ trên vỏ máy HP tx1000.

linhplayer

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng chín 2007 lúc 22:45
Một số máy HP thôi bạn ơi, chứ không phải tất cả. HP thời gian gần đây có rất nhiều cải tiến về kiểu dáng. Công nghệ imprint của HP không chỉ giúp chống xước vỏ máy mà còn tạo cho HP một vẻ bóng bẩy và sang trọng. Mình rất thích kiểu vân gỗ trên vỏ máy HP tx1000.
công nhận là ngoài vaio ra thì mấy dòng mới của hp có tiện bộ về hình thức thiệt :D, mấy con dv với cái vỏ vân chống xước khá đẹp nhưng mà lại bị dính vân tay nên cứ phải lau hàng ngày, với lại hp dv chạy nóng lắm, có rẻ hơn vaio chút nhưng mà nếu chọn FZ thì sẽ ko phải hối tiếc đâu, với em vaio là nhất :D

alex_lee

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1 Tháng mười 2007 lúc 13:09
Vaio di bác..Dòng FZ của Vaio thì ngon lắm!Thiết kế của Vaio thì nhìn sang trọng,mỏng but lại chắc chắn..Màn hình Vaio thi đẹp nhất trong tất cả dòng laptop rùi,còn màn hình HP góc nhìn ko rộng lắm!

Bài viết cần bạn xem thêm

Chuyển SIM 11 số thành 10 số: Tại sao không nên sửa danh bạ vào lúc này?

Người dùng điện thoại di động không nên cập nhật danh bạ trên điện thoại trước ngày 7/10.

Lazada Vietnam Master card on Monday