Tư vấn mua laptop

Các thớt khác của keduadoi

keduadoi

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
18 Tháng bảy 2007 lúc 22:19
Cho hỏi em muốn mua 1 laptop giá từ 1500-2000USD Vậy máy của hãng nào là hay nhất. Có người khuyên em mua VAIO nhưng em lại muốn một chiếc Macbook.Xin mọi người cho em ý kiến. Em cũng muốn hỏi laptop chuyển từ Mỹ về phải chịu thêm mức phí là bao nhiêu vậy???

19 Tháng bảy 2007 lúc 00:00
sao bro không mua ở đây đi,mua bên kia dù có bảo hành cũng khó khăn,Vaio chưa có nhà phân phối chính thức ở Vn,Vaio được cái đẹp về hình thức và gọn nhẹ thôi,hỏng hóc rất khó kiếm đồ thay thế,có kiếm được cũng đắt nữa,bạn nên chọn dell hoặc HP hay IBM gì đó,chứ tầm tiền đấy có rất nhiều lựa chọn.Chúc bro chọn được máy ưng ý

24 Tháng bảy 2007 lúc 17:39
2098 USD bạn có thể tậu 1 con SZ 430N/B rồi.
Màn 13.3 inch, có BT,Core™2 Duo T7200 2.0GHz 160GB 2048MB 13.3" XBRI.... VISTA BUSINESS, ĐƯỢC RỒI

24 Tháng bảy 2007 lúc 17:54
em thì hiện đang dùng Compaq V3000 series nên chắc tư vấn anh con máy đó, anh có thể search ảnh, đẹp không thua gì các dòng cao cấp khác. Với số tiền đó thì anh có thể dễ dàng tậu 1 con ở VN với cấu hình cực khủng -> nhanh, đẹp. Ở VN giờ cũng nhiều nơi cung cấp, có hóa đơn đỏ hẳn hoi nếu anh cần + BH, hậu mãi chu đáo. Thêm nữa với dòng này nếu anh mua xách tay ở nước ngoài về thì vẫn có thể BH ở VN :D vài dòng

24 Tháng bảy 2007 lúc 21:38
Với số tiền của bạn và muốn mua Macbook mình hoàn toàn ủng hộ.Còn chuyện bạn muốn ship hàng từ Mĩ thì mình cũng không nhớ rõ là thuế bao nhiêu nữa,đại loại bạn có thể tiết kiệm được tầm khoảng 200$.

HDG

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
25 Tháng bảy 2007 lúc 10:31
1500-2000USD thì có quá nhiều lựa chọn, chỉ sợ ko có tiền thôi chứ có tiền thì đâu khó gì nữa. Quan trọng là bác định xem mua máy dùng vào mục đích gì? Thời trang, văn phòng hay đồ hoạ?

Bài viết cần bạn xem thêm

Em đã nhận được robot hút bụi hôm nay, giờ thì nó lỗi luôn từ lúc khởi động chứ ko ngáp ngáp 5 phút như trước nữa, nhưng thôi em cũng giữ lại coi như kỷ niệm buồn. Cảm ơn anh Sơn, anh Huy cùng BQL diễn đàn.

Em xin dừng sự việc tại đây cho nhẹ nhàng, ...
Lazada Vietnam Master card on Monday