Tư vấn mua LCD monitor

Các thớt khác của kiru

kiru

GÂY DỰNG
Hiện giờ em đang muốn mua màn hình LCD cỡ tầm 24" mà ko biết nên mua loại nào . Nhu cầu chủ yếu là xem phim HD , xbox360, lướt web, học...( ngồi mấy tiếng liên tiếp ) . Mong các bác tư vấn, cho số liệu cụ thể càng tốt. Tất nhiên là giá cả nữa ạ .

smartphone

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Dùng màn hình LCD to quá quay đi quay lại mỏi cổ lắm :D trước mình dùng con UltraSharp 24 nhưng thấy không phù hợp do xem phim thì nhỏ quá mà dùng bình thường thì lại quá to, đọc tài liệu liếc ngang xoay cổ nhiều mỏi mắt hơn là đảo trên xuống.
có bác nào kinh nghiệm dùng TV LCD 40'' thay LCD PC cho em xin ý kiến với.

xtdv

xtdv.gr/fb
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Dùng màn hình LCD to quá quay đi quay lại mỏi cổ lắm :D trước mình dùng con UltraSharp 24 nhưng thấy không phù hợp do xem phim thì nhỏ quá mà dùng bình thường thì lại quá to, đọc tài liệu liếc ngang xoay cổ nhiều mỏi mắt hơn là đảo trên xuống.
có bác nào kinh nghiệm dùng TV LCD 40'' thay LCD PC cho em xin ý kiến với.

Em đang dùng con LG 22" kết hợp với cả màn hình Laptop làm Dual Monitor. Không gian làm việc chính bên Laptop, còn bên màn hình to thì kéo các văn bản mẫu sang hoặc để trình duyệt Web bên đó, vừa làm vừa tra cứu.

Còn với màn hình to hẳn treo trên tường thì theo em nghĩ chỉ phù hợp với hiện các thông bác hoặc trạng thái (như giá cổ phiếu, tình trạng hệ thống chẳng hạn) hoặc để xem TV thôi...

Copchauphi

GÂY DỰNG
Em đang dùng LG M228WA thấy cũng được, có cả TV nữa (Giá tầm 4tr3).

Nếu bác thích chuyên nghiệp thì chơi mấy con DELL Ultrasharp 24" đó (Giá tầm $320).

--- Nói thật, với em bây giờ rất "dị ứng" với chữ LG.
Mua được hơn 1 năm rồi (New - 19in), màu càng lúc càng sao ấy (nhoè). Và con của bạn em thì khá hơn chút chút (xài được tầm 3năm) - vẫn tình trạng đấy....

casperkid

GÂY DỰNG
Em định làm con LA40A550 vừa xem TV, HD film, và lướt web luôn được không các bác nhỉ. Giá con này bây giờ khoảng 16,5tr.

kiru

GÂY DỰNG
Các bác thấy màn hình ASUS VK246H như nào. Đang nhăm nhe con đó, thấy bọn nước ngoài đánh giá khá tốt. nhất là 2ms

Bài viết cần bạn xem thêm

Lùm xùm vụ Etc mấy ngày qua chưa hồi kết nhỉ? May là Epass nó chưa chơi xấu em, chiều nay ra đăng kí Vetc phát ăn ngay :D ahii.. à mà cán bộ dán xấu quá nhìn cực khó chịu luôn a *^*)
...